Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
xd_ss9585

1 vấn đề về Layout !

Các bài được khuyến nghị

Có cách nào In trong Layout với điều kiện sau :1 . Cung 1 bán vé ( 1 MC của đám BTCT chẳng hạn ) ...có thể xuất ra 2 Layout theo tỉ lệ 1 :100 và 1 :10 mà vẫn đảm bảo kích thước chủ là 2 .5mm (Dim )2 .Chị tao 2 Dim tương ứng ...theo các tỉ lệ trên ( co the khong can dung chạm đến Frezen Layer không nhỉ ???) :cheers :[url =http ://img229 .imageshack .us /img229 /1275 /54627413hu4 .pnghttp ://img229 .imageshack .us /img229 /1275 /54627413hu4 .png [/url

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn có thể đánh dim trên layout.

Bạn tạo 2 viewport trên layout cùng nhìn vào đối tượng này ở modelspace, 1 cái tỷ lệ 1/10, một cái 1/100. Sau đó tạo 1 đường dim có chiều cao chữ là 2.5 rồi đánh kích thước tại layout.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thưa bác Hoành ,khi đúng 1 Dim như bác nói thì bên Viewport bên kia vẫn hiện Dim của Viewport bên này ...Má 2 Viewport tỉ lệ khác nhau thì làm sao có được cung 1 Dìm cô text =2 .5 ah ...Mong bác xem lai (có thể em lam chứa đúng y bác nói ???)Bác cô File kèm theo ( đơn giản như bài của em thôi thì hay quá )Có lẽ phải gan Layer cho Dim rồi đứng Freezen chang ? Như vậy cũng dc những hội rắc rối ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thưa bác Hoành ,khi đúng 1 Dim như bác nói thì bên Viewport bên kia vẫn hiện Dim của Viewport bên này ...Má 2 Viewport tỉ lệ khác nhau thì làm sao có được cung 1 Dìm cô text =2 .5 ah ...Mong bác xem lai (có thể em lam chứa đúng y bác nói ???)Bác cô File kèm theo ( đơn giản như bài của em thôi thì hay quá )Có lẽ phải gan Layer cho Dim rồi đứng Freezen chang ? Như vậy cũng dc những hội rắc rối ...

Bạn đánh Dim bên layout, đừng đánh trong model space.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách đấy cũng được nhưng phải dùng freeze, thaw in current viewport mới được, không là tắt hết ở các viewport đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn đánh Dim bên layout, đừng đánh trong model space.

Nếu làm theo cách của bác Hoành thì phải tạo mới 1 dim nữa thì mới được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cách đấy cũng được nhưng phải dùng freeze, thaw in current viewport mới được, không là tắt hết ở các viewport đấy

he he. Cái này không cần đánh Dim trong Layout.Cứ ghi kích thước trong Model. Sau đó ở từng Mview. Ta dùng lện update dimension. Lúc ấy mọi Dim đều có cùng 1 kích cớ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
he he. Cái này không cần đánh Dim trong Layout.Cứ ghi kích thước trong Model. Sau đó ở từng Mview. Ta dùng lện update dimension. Lúc ấy mọi Dim đều có cùng 1 kích cớ :)

Không được đâu, khi đánh đim trong model, dùng dimupdate thì chiều cao dim chỉ đều trong model thôi, chuyển sang layout chiều cao của dim sẽ thay đổi tùy cheo tỷ lệ của khung nhìn, tốt nhất là bạn tạo thêm 1 dim nữa trong layout

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay