Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Chiencienco8

Làm thế nào để in được rõ và đẹp

Các bài được khuyến nghị

Các bạn cho mình hỏi chút:

Khi mình coppy 1 file từ cad rồi chuyển sang word hay exel nhưng khi in thì rất mờ.Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để in được nét và đẹp.

Cảm ơn trước!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bạn cho mình hỏi chút:

Khi mình coppy 1 file từ cad rồi chuyển sang word hay exel nhưng khi in thì rất mờ.Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để in được nét và đẹp.

Cảm ơn trước!

Bạn nên chỉnh lại các nét vẽ bên Cad trước khi xuất sang word hay exel (hoặc bạn có thế sử dụng phần mềm Better WMF để chuyển)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nên chỉnh lại các nét vẽ bên Cad trước khi xuất sang word hay exel (hoặc bạn có thế sử dụng phần mềm Better WMF để chuyển)

Mình hay làm theo cách nhw sau:

1) Quản lý đường nét (Stye, linewieght...)

2) Dùng lệnh Print => chọn định dạng JPG, tên file => Save

Thế là ok. Đường nào ra đường ấy, đảm bảo cực nét.

Lưu ý: Khi in chọn chế độ in là monocrome, lineweight: use object linieweight.

:cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thì làm thế này. Mình chọn đối tượng bên cad rùi Ctrl+c, sang bên Word Ctrl+v. Khi đó bên Word sẽ có đối tượng là bản vẽ cad đó. Bây giờ ta chỉnh sửa bản vẽ này. Kích đúp vào bản vẽ bên Word thì cad sẽ bật lên. Trước tiên nếu chỉ in đen trắng thì bác cho các layer về mầu đen hết. Sau đó bác chọn lightweight cho các đường và bật lightweight lên, save lại và quay lại bên Word. Bác thay đổi lightweight cho phù hợp là ok. Bản vẽ cad bây giờ là một đối tượng nhúng vào Word nên có thể chỉnh sửa thoải con gà mái. Nếu khung lệch thì bác dùng Crop của Word cắt cho phù hợp.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay