Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
mrthang0987

Đổi layer cho nét vẽ bằng lệnh tắt?

Các bài được khuyến nghị

mrthang0987    0

chào mọi người! xin mọi người chỉ giúp cách chuyển layer cho net đã vẽ sang một layer khác bằng lệnh tắt với? ví dụ như mình đã vẽ một đường line có layer là đường tâm nhưng giờ muốn chuyển qua layer net ve thi làm thế nào cho nhanh nhất? cảm ơn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mrthang0987    0
bạn dùng lệng (ma).là ok

lệnh ma thì mình cũng đã biết, nhưng lệnh này chưa đươc tối ưu cho lắm, bản cad ở công ty mình đang dùng có cách đổi layer cho nét vẽ khá nhanh nhưng chỉ dùng cho một số layer thôi. ví dụ như mình chọn đối tượng rồi ấn 1 enter là nó đã đổi sang một layer khác rồi. hình như nó dùng một lisp nào đó thì phải? bạn nào biết cho mình câu trả lời. cảm on nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chào mọi người! xin mọi người chỉ giúp cách chuyển layer cho net đã vẽ sang một layer khác bằng lệnh tắt với? ví dụ như mình đã vẽ một đường line có layer là đường tâm nhưng giờ muốn chuyển qua layer net ve thi làm thế nào cho nhanh nhất? cảm ơn rất nhiều.

đấy là dùng lip bạn load lip này về là được.nhưng quan trọng bạn không đặt layer bằng tên mà phải đặt bằng 1 23 gì đấy

http://www.cadviet.com/upfiles/2/layer.lsp

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mrthang0987    0
đấy là dùng lip bạn load lip này về là được.nhưng quan trọng bạn không đặt layer bằng tên mà phải đặt bằng 1 23 gì đấy

http://www.cadviet.com/upfiles/2/layer.lsp

cản ơn bạn nhiều. mình đã tải về và dùng cũng được nhưng nếu vẫn có thể đặt tên tuỳ ý thì tốt :s_big: . a mà còn một vấn đề nữa là khi mình đã chuyển layer cho một nét vẽ xong => layer hiện thời ( dùng để vẽ tiếp ấy) vẫn là layer cũ? có thể gia công thêm cái lisp của bạn đẻ nó chuyển luôn cả layer hiện thời này không? :s_big: cảm ơn thêm lần nữa :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo