Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thachphathien1123

hỏi về lệnh xref

Các bài được khuyến nghị

mình xin được hỏi cách để đưa hẳn một block dạng xref vào bản vẽ để khi copy bản vẽ không cần mang file xref đó, và cách phá block xref thành đối tượng thường!!!, xin chân thành cảm ơn, nếu cần file xin anh em cho biết để minh up lên. chúc anh e mạnh khoẻ và thành công trong công việc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mình xin được hỏi cách để đưa hẳn một block dạng xref vào bản vẽ để khi copy bản vẽ không cần mang file xref đó, và cách phá block xref thành đối tượng thường!!!, xin chân thành cảm ơn, nếu cần file xin anh em cho biết để minh up lên. chúc anh e mạnh khoẻ và thành công trong công việc

mình cũng mới sử dụng nên chưa rành lắm

Cái này mình thường dùng cho việc chèn 1 file gốc dữ liệu, ở đây giống như một file nguồn mà bạn không thể chỉnh sửa được.

sau khi chèn 1 file bản vẽ bạn có thể sử dụng lệnh xc để có thể hiện, ẩn đối tượng mà bạn muốn chèn!

cái này rất hữu ích, nhờ các cao thủ chỉ giúp! khả năng diễn giải chỉ có thế! hj

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

( mình xin được hỏi cách để đưa hẳn một block dạng xref vào bản vẽ để khi copy bản vẽ không cần mang file xref đó, và cách phá block xref thành đối tượng thường!!!, xin chân thành cảm ơn, nếu cần file xin anh em cho biết để minh up lên. chúc anh e mạnh khoẻ và thành công trong công việc )

dung lenh xref bằng cách gõ "xr" 1 bang danh sách file đã xref sẽ hiện lên, sau đó kích phải lên file xref trong danh sách, 1 list lệnh sẽ xuất hiện, chọn lệnh "bind", file xref sẽ chuyển thành block và lúc này file bạn copy cho người khác ko cần kèm copy theo file xref nữa, sau đó dùng lệnh nổ block "explode" là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

( mình xin được hỏi cách để đưa hẳn một block dạng xref vào bản vẽ để khi copy bản vẽ không cần mang file xref đó, và cách phá block xref thành đối tượng thường!!!, xin chân thành cảm ơn, nếu cần file xin anh em cho biết để minh up lên. chúc anh e mạnh khoẻ và thành công trong công việc )

dung lenh xref bằng cách gõ "xr" 1 bang danh sách file đã xref sẽ hiện lên, sau đó kích phải lên file xref trong danh sách, 1 list lệnh sẽ xuất hiện, chọn lệnh "bind", file xref sẽ chuyển thành block và lúc này file bạn copy cho người khác ko cần kèm copy theo file xref nữa, sau đó dùng lệnh nổ block "explode" là xong.

Lệnh "bind" đó nằm ở đâu mình không thấy bạn? Em xài cad2013.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói đến lệnh xref chính là nói đến bản vẽ tham khảo...

nếu bạn làm bên điện thì khi một dự án nhận về thì ta sẽ nhận được bản vẽ bên xây dựng, ta sẽ dọn dẹp tức là làm "xref" mặt bằng để khi đặt các thiết bị như socket, exit, lighting ...thì sẽ nhìn bản vẽ không bị rườm rà...

còn xref cụ thể thế nào bạn vào cadviet.com gõ nơi tìm kiếm ...bác HOÀNH Nói rất cụ thể đó.

Còn phá vỡ block bạn cứ gõ lệnh explode rồi phá thôi. :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo