Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
bienbeovn01

em hỏi về cách vẽ móc thép

Các bài được khuyến nghị

bienbeovn01    6

xin các pro chỉ giáo.em vẽ cad còn gà nên trước đây vẽ thép có móc là em phải vẽ riêng cái móc ra sau đó insert vào 2 đầu thanh thép,khi xem các bản vẽ xd thì em thấy họ vẽ khác.thanh thép và móc là cùng 1 đường pl,em ko hiểu,cứ nghĩ là có lisp vẽ,nhưng tìm mãi ko thấy.xin các anh chỉ giáo.thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tucdrom    642
xin các pro chỉ giáo.em vẽ cad còn gà nên trước đây vẽ thép có móc là em phải vẽ riêng cái móc ra sau đó insert vào 2 đầu thanh thép,khi xem các bản vẽ xd thì em thấy họ vẽ khác.thanh thép và móc là cùng 1 đường pl,em ko hiểu,cứ nghĩ là có lisp vẽ,nhưng tìm mãi ko thấy.xin các anh chỉ giáo.thank

Khi bạn dùng lệnh Pline thì sẽ có các tham biến như: [Arc/Halfwidth/Length/Undo/Width].Bạn nhập A(tức Arc) để vẽ cái móc thép như bạn nói.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
fang_dhtl    3
Khi bạn dùng lệnh Pline thì sẽ có các tham biến như: [Arc/Halfwidth/Length/Undo/Width].Bạn nhập A(tức Arc) để vẽ cái móc thép như bạn nói.

e mún vẽ móc ở 2 đầu, thì có cách nào nhanh hơn nữa ko? pro mách e vs.Tks! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Anh phải có hình vẽ minh hoạ sẽ dễ nói chuyện hơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bienbeovn01    6

đúng đấy,nếu vẽ như bác kia thì 2 móc ở 2 đầu khó đối xứng,mới lại phải vẽ nhiều lần,lâu lắm.có cách khác ko cac a

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Detailing    278

Vẽ như trên đi (quen rồi) sau đó dùng lệnh PEDIT (PE) để nối lại thành 1 pplyline.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
htmbkxd    0

Cứ vẽ cái móc như bình thường dùng lệnh PE nối nó lại, muốn nhanh hơn nữa thì down cái lips nối nhiều đối tượng thành Polyline về.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo