Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
ngocthanh_2010

Bác nào có thể giúp mình mở bản vẽ này với ?

Các bài được khuyến nghị

Mình có một bản vẽ không thể mở được , Mỗi khi mở nó cứ báo lỗi "Unable to load this drawing file because it contains inrrect or corrupted information”, Mình đã đọc các bài viết trên diễn đàn về lỗi này và cách khắc phục nó, Mình cũng đã làm theo các cách đó nhưng đều không hiệu quả, mình cũng không có file Bak mà bây gio mà vẽ lại thì chết mất

Bác nào có cách mở hộ mình với !

Xin chân thành cảm ơn !

http://www.cadviet.com/upfiles/3/hst2sua.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoan2182    836
Mình có một bản vẽ không thể mở được , Mỗi khi mở nó cứ báo lỗi "Unable to load this drawing file because it contains inrrect or corrupted information”, Mình đã đọc các bài viết trên diễn đàn về lỗi này và cách khắc phục nó, Mình cũng đã làm theo các cách đó nhưng đều không hiệu quả, mình cũng không có file Bak mà bây gio mà vẽ lại thì chết mất

Bác nào có cách mở hộ mình với !

Xin chân thành cảm ơn !

http://www.cadviet.com/upfiles/3/hst2sua.dwg

Khởi động AutoCAD, vào menu File > Drawing Utilities > Recover > chọn đến file bị lỗi là được:

Đây là file đã sửa lỗi:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/sua2010.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn hoan2182 nhưng mình cũng làm như vậy sao lại không được

Khởi động AutoCAD, vào menu File > Drawing Utilities > Recover > chọn đến file bị lỗi > Open thì thấy xuất hiện thông báo

mình chọn OK thì màn hình không có j cả ? thế có còn thêm tao tác nào nữa không ?

File Hoan sửa cho mình bị mất hết các ghi chú chỉ được khoảng 50% thôi, có cách nào tối ưu nữa không ?

Rất mong được Hoan chỉ dùm !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Hình như anh đã mở file trực tiếp từ thư mục có file đó. Anh khởi động lại CAD và thao tác lại xem có được không?

Các chữ ghi chú bị mất anh dùng font chữ gì? Có thể CAD của em không có font chữ như của anh nên khi recover bản vẽ phần chữ đó không được hiển thị.

Em vừa recover lại bản vẽ của anh thấy nó cũng ra i sì như file sua2010.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất cảm ơn bạn, nhưng mình làm như bạn ở 3 máy tính khác nhau cũng ko được

Các Text trong bản vẽ mình dùng là Font .vntime, .vntimeH và Arial thôi, Sao không thể khôi phục lại được text nhỉ ?

Rất mong được các bạn cho ý kiến !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay