Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
noname281

muốn để hệ tọa độ luôn ở góc trái màn hình

Các bài được khuyến nghị

các pro cho em hỏi chút:

Khi mới mở bản vẽ em muốn để hệ tọa độ luôn ở góc trái màn hình (Noorigin) . Em vẫn dùng lệnh ucs icon, nhưng như vậy thì lần nào mở bản vẽ cũng phải làm lại thao tác này.

Các bác có cách nào giúp em mở bản vẽ ra là hệ trục tọa độ luôn ở chế độ Noorigin

Cảm ơn các bác trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bác nào lấy tên giống em quá tưởng hai anh em này

đi khắp đó đây mới tìm được ngưởi giống mình quá. Diễn đàn nào em cũng dùng nick này, hnay mới gặp. Em ở HN, học XD, bác là bậc tiền bối nào đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chắc là không có cách nào đâu bạn ơi . Mình cũng thử rồi không tìm được cách nào . Chịu khó vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các pro cho em hỏi chút:

Khi mới mở bản vẽ em muốn để hệ tọa độ luôn ở góc trái màn hình (Noorigin) . Em vẫn dùng lệnh ucs icon, nhưng như vậy thì lần nào mở bản vẽ cũng phải làm lại thao tác này.

Các bác có cách nào giúp em mở bản vẽ ra là hệ trục tọa độ luôn ở chế độ Noorigin

Cảm ơn các bác trước.

Ngay sau khi cài cad và mở 1 bản vẽ mới đầu tiên, bạn dùng lệnh ucsicon và tham số n.

Thông thường ngay sau khi phải cài lại cad, mình thường mở 1 bản vẽ mới và đặt tất cả các mặc định theo ý muốn, nên mình thấy sau khi mặc định ucsicon thì hệ trục toạ độ nó luôn nằm dính ở góc dưới bên trái màn hình. Hy vọng sẽ được như thế với bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo