Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
NguyenNgocSon

Cách xóa tên cọc đã điền trong NOVA

Các bài được khuyến nghị

Có một vấn đề làm mất khá nhiều thời gian của em khi chạy NOVA như sau:

+ Sau khi đã chạy xong điền hết tên cọc rồi. Nhưng vì điền tên cọc sai nên tiến hành điền lại, khi điền thì tên cọc mới sẽ chèn tên cọc cũ.

+ Vì vậy em muốn hỏi các bác xem có cách nào, lisp nào để mình xóa tên cọc đã điền trước đó ko??? Vì lệnh XOA chỉ xóa cọc chứ không xóa tên đã điền

Cám ơn sự giúp đỡ của mọi người !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Có một vấn đề làm mất khá nhiều thời gian của em khi chạy NOVA như sau:

+ Sau khi đã chạy xong điền hết tên cọc rồi. Nhưng vì điền tên cọc sai nên tiến hành điền lại, khi điền thì tên cọc mới sẽ chèn tên cọc cũ.

+ Vì vậy em muốn hỏi các bác xem có cách nào, lisp nào để mình xóa tên cọc đã điền trước đó ko??? Vì lệnh XOA chỉ xóa cọc chứ không xóa tên đã điền

Cám ơn sự giúp đỡ của mọi người !

CÁI này đơn giản thôi em ạ.

có 2 cách, cách thứ nhất thủ công thôi đó là em cứ xóa bình thường như xóa các đối tượng của cad.

cách 2 này thì là 1 tiện ích về layer của no va. em gõ lệnh XL -> CHỌN tất cả các đối tượng -> enter -> rồi chọn vào 1 đối tượng thuộc 1 lớp layer cần xóa, vậy là oki.

Rất đơn giản,OKI :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CÁI này đơn giản thôi em ạ.

có 2 cách, cách thứ nhất thủ công thôi đó là em cứ xóa bình thường như xóa các đối tượng của cad.

cách 2 này thì là 1 tiện ích về layer của no va. em gõ lệnh XL -> CHỌN tất cả các đối tượng -> enter -> rồi chọn vào 1 đối tượng thuộc 1 lớp layer cần xóa, vậy là oki.

Rất đơn giản,OKI :(

còn 1 cách nữa đấy bạn ah,

Bạn sử dụng lệnh Li(layios),kích vào tên cọc bạn đã điền,bạn sẽ thấy trên màn hình chỉ còn hiện mỗi tên cọc mà thôi,sau đó bạn xóa,cuối cùng bạn dùng lệnh Lo(Layon) để hiện toàn bộ lại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ht2305    12

Mỗi loại đối tượng trong NOVA đều thuộc Layer riêng biệt, bạn bật riêng Layer đó lên rồi xoá như xoá đối tượng của CAD.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
winter712    8
còn 1 cách nữa đấy bạn ah,

Bạn sử dụng lệnh Li(layios),kích vào tên cọc bạn đã điền,bạn sẽ thấy trên màn hình chỉ còn hiện mỗi tên cọc mà thôi,sau đó bạn xóa,cuối cùng bạn dùng lệnh Lo(Layon) để hiện toàn bộ lại.

bạn ơi lệnh li và lo dùng trong cad bao nhieu vậy? tớ dùng cad 2004 lệnh li là lệnh kiểm tra thông tin của đối tượng(style, kích thước..) ở cad 2004 có cách nào xoá theo lớp như cách bạn nói ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huyphan    71
bạn ơi lệnh li và lo dùng trong cad bao nhieu vậy? tớ dùng cad 2004 lệnh li là lệnh kiểm tra thông tin của đối tượng(style, kích thước..) ở cad 2004 có cách nào xoá theo lớp như cách bạn nói ko?

Layon/ Layoff chứ? bạn chon các lớp không cần thiết tắt đi, chỉ để layer của tên cọc thôi sau đó chon tất và xóa. Sài lệnh này từ cad2XXX bạn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huyphan    71

Layon/ Layoff chứ? bạn chon các lớp không cần thiết tắt đi, chỉ để layer của tên cọc thôi sau đó chon tất và xóa. Sài lệnh này từ cad2XXX bạn ạ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay