Đến nội dung

Hình ảnh

Mất các chi tiết khác khi sử dụng Editor Blook.

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 tu_quen_em

tu_quen_em

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 24 July 2010 - 06:40 PM

Các bác cho em hỏi tí! Chẳng là chiều nay ngồi trên công ty vẽ bản hiện trạng 1 con công trình. em định chỉnh 1 block bằng cách click dupe chuột vào block và Ok để chỉnh. thường thì giao diện nó sẽ hiện ra block đó dưới khung nhìn layout màu vàng nhưng giờ nó lại chỉ thấy trong khung nhìn mỗi hình block đó trong giao diện Model màu đen. em tưởng lỗi nên tắt file cad và chọn Save sau đó mở lại. File cad sau khi mở lại thì chỉ nhìn thấy mỗi hình block đó còn các chi tiết khác trong bản vẽ đều biến mất.khi mở nó còn hiện lên dòng :" .......contains authoring elements. Open in Block Editor?"
Em đã thử 3 tùy chọn YES, NO, CACEL. nhừng đều không thấy hiện lên các chi tiết khác. ( layers đều on)
Kiểm tra dung lượng File cad thì vẫn đầy đủ (4MB)
Bác nào có kn đã từng gặp qua thì giúp em cái nhé!
  • 0

#2 lp_hai

lp_hai

biết lệnh measure

• 456 Bài viết
Điểm đánh giá: 202 (khá)

Đã gửi 29 July 2010 - 01:01 PM

[quote name='tu_quen_em' date='Jul 24 2010, 18:40' post='101753']
Các bác cho em hỏi tí! Chẳng là chiều nay ngồi trên công ty vẽ bản hiện trạng 1 con công trình. em định chỉnh 1 block bằng cách click dupe chuột vào block và Ok để chỉnh. thường thì giao diện nó sẽ hiện ra block đó dưới khung nhìn layout màu vàng nhưng giờ nó lại chỉ thấy trong khung nhìn mỗi hình block đó trong giao diện Model màu đen. em tưởng lỗi nên tắt file cad và chọn Save sau đó mở lại. File cad sau khi mở lại thì chỉ nhìn thấy mỗi hình block đó còn các chi tiết khác trong bản vẽ đều biến mất.khi mở nó còn hiện lên dòng :" .......contains authoring elements. Open in Block Editor?"
Em đã thử 3 tùy chọn YES, NO, CACEL. nhừng đều không thấy hiện lên các chi tiết khác. ( layers đều on)
Kiểm tra dung lượng File cad thì vẫn đầy đủ (4MB)
Bác nào có kn đã từng gặp qua thì giúp em cái nhé!
chào bạn! bạn có thể up cái bv đó lên dc ko?
hoặc là bạn đang ở trong block rồi. bạn thử gõ lệnh refclose sau đó chọn save thử xem
chúc bạn thành công
  • 0
Hình đã gửi