Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
ngocthanh_2010

mỗi khi quét chuột trên màn hình để lại trên màn hình các chấm

Các bài được khuyến nghị

Mình đang dùng cad không biết có chỉnh cái gì không mà mỗi khi quét chuột trên màn hình hoặc dùng lệnh xoá đối tượng, sau khi xoá xong các đối tượng để lại trên màn hình các chấm (Giống như các Point) trông rất khó chiệu, nhưng khi lăn chuột một cái thì các chấm (Giống như các Point) đó biến mất.

Bác nào có cao kiến gì xin chỉ dùm mình cái nhé!

Thanks !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình đang dùng cad không biết có chỉnh cái gì không mà mỗi khi quét chuột trên màn hình hoặc dùng lệnh xoá đối tượng, sau khi xoá xong các đối tượng để lại trên màn hình các chấm (Giống như các Point) trông rất khó chiệu, nhưng khi lăn chuột một cái thì các chấm (Giống như các Point) đó biến mất.

Thanks !

"Nó" hả? Nói chung chẳng là cái gì hết, không là Point, không là Dot, càng không là Node... Nói riêng là Nó y chang như câu hỏi của BẠN vậy.

Chỉ là rác.

(Của "Chế độ cũ" thôi).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dkkx3a    58
Đúng vậy nó không là Point, không là Dot, càng không là Node, vậy tại sao ở các máy khác khi mình dùng lại không như vậy ?

Có thể sinh ra do LSP nào đấy,

Bạn gõ BLIPMODE chọn 0 là được.........

ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sontran_73    6

Thanks !

Cái này không phải do CAD đâu là do chế độ làm tươi của card màn hình đấy. Do tốc độ làm tươi quá chậm nên để laic các chấm trên màn hình. Có 2 cách 1 là bạn thay cảd màn hình mới hai là bạn có thể vào tùy chọn của card màn hình để điều chỉnh thời gian làm tươi nhưng không phải card nào cũng hỗ trợ tính năng này

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
JetStar    3

bạn gõ BLIPMODE sau cho chọn off. tại mode của bạn đạng on nên mới xuất hiện những dấu đó

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836
Cái này không phải do CAD đâu là do chế độ làm tươi của card màn hình đấy. Do tốc độ làm tươi quá chậm nên để laic các chấm trên màn hình. Có 2 cách 1 là bạn thay cảd màn hình mới hai là bạn có thể vào tùy chọn của card màn hình để điều chỉnh thời gian làm tươi nhưng không phải card nào cũng hỗ trợ tính năng này

Anh nói đúng em cũng từng gặp hiện tượng trên. Cách làm của em là khởi động lại máy tính cho đỡ bức xúc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
daikinvnt    3

Mình thấy hiệu quả dồi . BLIPMODE --------> Enter --------> OFF ---------> Enter

Xin cảm ơn các bạn !

chắc do dùng lisp muh, mình cũng bị vậy, blipmode off là hết, hì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chimkute113    0
"Nó" hả? Nói chung chẳng là cái gì hết, không là Point, không là Dot, càng không là Node... Nói riêng là Nó y chang như câu hỏi của BẠN vậy.

Chỉ là rác.

(Của "Chế độ cũ" thôi).

Vấn đề của bạn có thể là do bạn dùng bản vẽ đã được copy từ một bản khác sang!

Để xử lý rất đơn giản :

bạn đánh lệnh blipmode enter.

Enter mode [ON/OFF]:off enter la ok!

Tất nhiên là chỉ áp dụng cho từng file.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo