Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
chaudinhphuc

Chèn ký hiệu ghi độ cao công trình

Các bài được khuyến nghị

Em muốn chèn ký hiệu ghi độ cao của công trình vào bản vẽ thì làm như thế nào, ví dụ như cao độ +5m hoặc cao độ -0,2m chằng hạn thì kèm theo ký hiệu nữa. Nhưng mà em không tìm thấy ký hiệu đó nằm ở đâu và chèn và ghi như thế nào.

Mong anh em diễn đàn giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
levanduy    73
Em muốn chèn ký hiệu ghi độ cao của công trình vào bản vẽ thì làm như thế nào, ví dụ như cao độ +5m hoặc cao độ -0,2m chằng hạn thì kèm theo ký hiệu nữa. Nhưng mà em không tìm thấy ký hiệu đó nằm ở đâu và chèn và ghi như thế nào.

Mong anh em diễn đàn giúp đỡ.

Bạn tạo một block attribute .Mỗi khi cần dùng bạn chỉ việc insert ra thôi.

Thông thường mình còn gán thêm thuộc tính Annotative cho block đó nữa(cái này chỉ có từ Cad 2008 trở đi)

Cách tạo block attribute bạn chỉ việc search trên diễn đàn đã có nhiều rồi đấy.

Sau khi đã có block rồi bạn kéo và thả nó vào thanh Tool palletes để sử dụng cho mọi bản vẽ.

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Levanduy chỉ cho em tạo Block atribute giúp, em làm thử mà chưa được, và gán thuộc tính Annotative nữa.

Em cảm ơn bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể các Bác chưa hiểu ý em.

Tức là bây giờ em chèn ký hiệu ghi độ cao đã có sẵn ở trong kho Cad. Mà vào tìm thì không thấy, ký hiệu ghi độ cao thì rất hay thường sử dụng cho các bản vẽ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ccc123    0

cho mình hỏi 1 câu.mình có lisp chèn block thuộc tính. các máy dùng bình thường.nhưng có 1 số máy ko gán được dữ liệu vào block khi dùng lisp.Khi ed bình thường thì vẫn được. mình nghĩ chỉ do chế độ nhập giữ liệu của block nhưng không tìm được lệnh trong cad. mong các bạn giúp mình. mình đã thử với các lệnh attdia, attdisp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thanhduan2407    227
cho mình hỏi 1 câu.mình có lisp chèn block thuộc tính. các máy dùng bình thường.nhưng có 1 số máy ko gán được dữ liệu vào block khi dùng lisp.Khi ed bình thường thì vẫn được. mình nghĩ chỉ do chế độ nhập giữ liệu của block nhưng không tìm được lệnh trong cad. mong các bạn giúp mình. mình đã thử với các lệnh attdia, attdisp

Bạn upload bản vẽ lên xem như thế nào?

Bạn up bản vẽ có block và lisp đó nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay