Đến nội dung

Hình ảnh

cho mình hỏi cách in theo màu!

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 lythanhtoan

lythanhtoan

biết vẽ point

• 97 Bài viết
Điểm đánh giá: 25 (tàm tạm)

Đã gửi 01 August 2010 - 05:38 PM

các bác cho mình hỏi cách in theo màu với, chỉnh thông số thế nào, chẳng lẽ mỗi lần in là phải nhập bể dày nét hả, mỉnh muốn có 1 nét riêng cho mỉnh, có gì mình copy bản vẽ rùi dùng tiếp, mình chỉ hỏi in theo màu thôi chứ ko phải in theo lớp nha.cám ơn các bác !
  • 0

#2 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 01 August 2010 - 06:32 PM

các bác cho mình hỏi cách in theo màu với, chỉnh thông số thế nào, chẳng lẽ mỗi lần in là phải nhập bể dày nét hả, mỉnh muốn có 1 nét riêng cho mỉnh, có gì mình copy bản vẽ rùi dùng tiếp, mình chỉ hỏi in theo màu thôi chứ ko phải in theo lớp nha.cám ơn các bác !

Gõ lệnh LA , hiện ra bảng layer tool , chọn nét vẽ của bản vẽ , nhấn lệnh in , trong hộp thoại in , phía trên góc phải có một biểu tượng cây viết . nhấp vào đó . sẽ hiện ra một bảng màu in , nét in . bạn chỉnh trong đó , màu và nét in bạn chỉnh theo màu và nét in bạn đự định in .
ví dụ như nét tường bạn chọn màu xanh số 4 thì khi vô đây bạn cũng chọn màu xanh số 4 , chọn nét in có độ dày mà bạn mong muốn khi thể hiện trên bản vẽ .
Sau đó để tiện dụng cho những lần sau và tạo cho mình một standard về nét in bạn nhấn save as , đưa file nét in ấy vào một thư mục để sau này bạn tạo một file cad bản vẽ mới , bạn chỉ cần load lại là ok
Cũng có cách khi tạo một file cad mới nhưng cũng không cần load các nét in , nét vẽ đó là bạn làm ra một file chuẩn cho bạn về các nét in , nét vẽ , kích thướt , cỡ chữ ... . Save as file ấy thành drawing standard.dwt . Nhấn Ctrl +N , past file này vào đó . Sau này mỗt lần cần một file cad mới bạn chỉ cần nhấn Ctrl+N là bạn có một file chuẩn mà bạn vẫn hay làm . Không cần phải tạo nét in mới hay bất kì thứ gì .
Muốn hiểu rõ hơn bạn hãy tìm trong diễn đàn . Tất cả đều có .

• 0

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...