Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
bachi

Text bị nhòe, hình như bị lỗi Width và Height?!

Các bài được khuyến nghị

bachi    0

Mình có file cad 2008, trong đó có 2 đoạn Mtext giống hệt nhau: nội dung thì Ctrl C- Ctrl V, sau đó dùng lệch MATCHPROP để 2 đoạn Mtext cùng thuộc tính => nhưng có 1 cái vẫn bị nhoè, giống như scale 1 chiều ấy. Kết quả là khi in ra, đoạn Mtext chữ hơi bị nhòa đi, mà ngay trong cad nhìn cũng "nhức mắt" :cry: :(:(

Các bạn giúp mình với, thank mọi người :undecided:

P/s: Mình up file lên diễn đàn mà bị lỗi hoài, mình up lên mediafire, mong mọi người xem qua rồi chỉ giúp mình với!

http://www.mediafire.com/?2rjzb47juhjlgx5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bachi    0
Mình có file cad 2008, trong đó có 2 đoạn Mtext giống hệt nhau: nội dung thì Ctrl C- Ctrl V, sau đó dùng lệch MATCHPROP để 2 đoạn Mtext cùng thuộc tính => nhưng có 1 cái vẫn bị nhoè, giống như scale 1 chiều ấy. Kết quả là khi in ra, đoạn Mtext chữ hơi bị nhòa đi, mà ngay trong cad nhìn cũng "nhức mắt" :cry: :(:(

Các bạn giúp mình với, thank mọi người :undecided:

P/s: Mình up file lên diễn đàn mà bị lỗi hoài, mình up lên mediafire, mong mọi người xem qua rồi chỉ giúp mình với!

http://www.mediafire.com/?2rjzb47juhjlgx5

Có bạn nào biết tình trạng này không, sửa cho mình với! Bị như thế này ko ảnh hưởng đến nội dung bản vẽ nhiều, nhưng in ra nhìn không dễ chịu chút nào :-(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bachi    0
Có bạn nào biết tình trạng này không, sửa cho mình với! Bị như thế này ko ảnh hưởng đến nội dung bản vẽ nhiều, nhưng in ra nhìn không dễ chịu chút nào :-(

Mình up ảnh cho mọi người dễ xem :(

http://www.cadviet.com/upfiles/3/drawing1_13.dwg

Uploaded with ImageShack.us

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
HoangSon614    66

Mình đã thử file của bạn đâu có bị sao đâu, mình thử copy và paste vẫn bình thường (hình như Cad của bạn bị lỗi)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bachi    0
Mình đã thử file của bạn đâu có bị sao đâu, mình thử copy và paste vẫn bình thường (hình như Cad của bạn bị lỗi)

Uhm, copy và paste bình thường mà :-), nhưng bạn để ý đi, đoạn Mtext phía dưới có chữ bị nhòe hơn đoạn text phía trên đó. Mình có up file ảnh lên, bạn nhìn có thể thấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
HoangSon614    66
Uhm, copy và paste bình thường mà :-), nhưng bạn để ý đi, đoạn Mtext phía dưới có chữ bị nhòe hơn đoạn text phía trên đó. Mình có up file ảnh lên, bạn nhìn có thể thấy.

File của bạn đây, bạn xem thử nhé (mở trên máy của mình)

Chỉnh sửa theo HoangSon614

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
justcien    1

Cái này không liên quan đến lỗi gì cả, tùy máy mới bị, mình nghĩ là do khả năng hiển thị trên màn hình cad thui.

Mình và các đồng nghiệp thường xuyên thấy thế nhưng in ra không có vấn đề gì, còn nếu in ra mà có vấn đề thì bạn nên kiểm tra lại chất lượng của máy in, bản thân chưa thấy thế bao giờ nên không giúp đc gì. Chỉ nói trong tầm hiểu biết thôi :iluvyousmiley:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay