Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
huyhoan

cách sử phím f2 trong cad

Các bài được khuyến nghị

huyhoan    0

có ai biết cho mình hỏi 1 chút.

lúc mình đang vẽ 1 bản vẽ ,mình có sử dụng phím f2 để chuyển màn hình đồ hoạ sang màn hình văn bản thì có được 1văn bản,nhưng khi mình save bản vẽ lại và sử dụng f2 để hiện thị văn bản thì lại không được.Tình trạng này cũng tương tự khi mình mở bất cứ 1 bản vẽ nào mà đã có trưóc đó.

Các bạn giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ketxu    2.653
f2 chi là màn hình thể hiện các lệnh đã dùng không phải màn hình văn bản.
Đúng là F2 dùng để hiện cửa sổ hiển thị các lệnh đã dùng,các thông báo promt... của CAD chứ không phải là "văn bản" bạn chủ topic ạ :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là F2 dùng để hiện cửa sổ hiển thị các lệnh đã dùng,các thông báo promt... của CAD chứ không phải là "văn bản" bạn chủ topic ạ :)

bản chủ topic đúng là trình độ chưa vẽ CAD thật... hihi... :D

mỉnh đang học vẽ cad, thỉnh thoảng làm mấy lệnh hay nhưng không hiểu sao làm dc (vì lúc đó ấn bừa mà :bigsmile: ) mình dùng f2 để xem mình vừa làm cái gì mà được vậy. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đúng là F2 dùng để hiện cửa sổ hiển thị các lệnh đã dùng,các thông báo promt... của CAD chứ không phải là "văn bản" bạn chủ topic ạ :)

bản chủ topic đúng là trình độ chưa vẽ CAD thật... hihi... :D

mỉnh đang học vẽ cad, thỉnh thoảng làm mấy lệnh hay nhưng không hiểu sao làm dc (vì lúc đó ấn bừa mà :bigsmile: ) mình dùng f2 để xem mình vừa làm cái gì mà được vậy. :)

Không biết mới hỏi các anh đừng cười chứ ,sau muốn hỏi cũng ... thôi hỏi luôn , em cũng mới biết chức năng của F2 ,chứ trước giờ muốn kiểm tra hay lặp lai lệnh chi bấm chuột phải ,recentinput huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.653

Mọi người nói vui vậy thôi,chứ ai lên CAD Viet hỏi cũng đều được mọi người giúp đỡ mà.Có cái người này biết nhưng người kia chưa biết và ngược lại hết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo