Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
bluerosebk1

Hiển thị chữ © trên autocad

Các bài được khuyến nghị

HoangSon614    66
Em muốn hiển thị chữ © copyright trên Autocad nhưng khi gõ thì lại hiện lên chữ Â. Có bác nào biết phải dùng font gì cho nó hiện đúng lên không ?

Bạn sử dụng font Arial nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nghia_XD    5
Em muốn hiển thị chữ © copyright trên Autocad nhưng khi gõ thì lại hiện lên chữ Â. Có bác nào biết phải dùng font gì cho nó hiện đúng lên không ?

dùng symbol ko được hả bạn, chèn kí tự đặc biệt ấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
HoangSon614    66
Không được đâu bạn ơi, mình đã dùng ALT+ number 0169 để gõ mà trong VBA có © nhưng trong CAD khi VBA run vẫn hiện lên chữ Â

Máy mình vẫn sử dụng bình thường, bạn xem lại Cad của bạn xem sao, có thể do bị lỗi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thaistreetz    515

© là ký tự thuộc bộ font mã unicode. các bộ font khác thuờng không có ký tự này hoặc lấy mã của nó để thay vào 1 ký tự khác (như các bộ font tiếng việt 1bit)

truờng hợp của bạn không hiển thị đuợc là do bạn đã thay đổi font hệ thống. có lẽ do bạn sử dụng 1 chuơng tình nào đó có giao diện tiếng việt viết theo bảng mã TCVN3 hoặc VNI. muốn hiển thị lại đc kí tự này bạn cần hồi fục các thiết lập theme mặc định của Window là đc. nhưng sẽ hi sinh giao diện tiếng việt của phần mềm nào đó của bạn.

một cách khác để lấy các ký tự của các bảng mã và font có trong win: vào run gõ Charmap

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay