Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
ocean_storm1984

Thống kê object trong 1 layer

Các bài được khuyến nghị

-Mình có 1 vấn đề mong các cao thủ chỉ giáo

+Bản vẽ của mình gồm các object trong 1 layer nhưng giờ mình xoá object đi và mình dùng lệnh purge để xoá các layer k dùng nữa nhưng k xoá được vì nó vẫn còn các object trong đó nhưng mình tìm mãi k ra....Bây giờ có cách nào thống kê hay tìm các object trong 1 layer chính xác và nhanh nhất k các bác để mình có thể xoá các object mà k phải tìm các object ở đâu và có khi tìm k ra vì k biết nó nằm ở đâu hết...Mong các cao thủ chỉ giáo :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tue_NV    3.841
-Mình có 1 vấn đề mong các cao thủ chỉ giáo

+Bản vẽ của mình gồm các object trong 1 layer nhưng giờ mình xoá object đi và mình dùng lệnh purge để xoá các layer k dùng nữa nhưng k xoá được vì nó vẫn còn các object trong đó nhưng mình tìm mãi k ra....Bây giờ có cách nào thống kê hay tìm các object trong 1 layer chính xác và nhanh nhất k các bác để mình có thể xoá các object mà k phải tìm các object ở đâu và có khi tìm k ra vì k biết nó nằm ở đâu hết...Mong các cao thủ chỉ giáo :(

Sao bạn không dùng lệnh Layiso?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao bạn không dùng lệnh Layiso?

K dc bạn ơi vì nó còn nằm trong Block nữa....Trong block vẫn còn layer...Mình muốn thống kê tất cả các object (kể cả nằm trong block) ra cùng 1 layer để mình xoá cho dễ!!Với lại layiso thì phải chọn object mà có những cái object nó nằm đâu mình còn k biết !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oizdoi_oi    451
-Thiệt là mình k thể nào tìm ra cái object chứa cái layer mà mình purge !!!Tìm đỏ con mắt luôn dùng layiso thì nó k hiện lên cái object muốn tìm!!

thực ra ko PU được cũng có vài nguyên nhân

bạn thử UP cái bv mà bạn ko PU duoc lên xem nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thực ra ko PU được cũng có vài nguyên nhân

bạn thử UP cái bv mà bạn ko PU duoc lên xem nào?

Pu k dc là do nó còn dính đến 1 layer nào đó hay còn nằm trong 1 cái gì đó mà mình k biết..Bởi vậy mình muốn thống kê nó...

-Nó là như thế này...mình vẽ bên M&E nên mình muốn chuyển tất cả các layer của bên kiến trúc về 1 layer ..Nhưng bản vẽ kiến trúc thì quá nhiều layer,kể cả 1 block mà nó có tới 2 3 layer..Nên nếu mình muốn chuyển cái block đó thành 1 layer thì 1 là mình sẽ Bedit cái block đó rồi chuyển thành 1 layer duy nhât ;2 là explode nó ra sau đó chuyển sang layer duy nhất...vì trong block nó gồm nhiều layer kể cả trong model nó lại là 1 layer khác nữa..Làm như thế thì mất công quá...Mà khi chọn lện Layiso thì có khi nó k thấy cái block đó nữa do nó dính đến 2 3 layer khác nhau..Mình k biết là có thể có lệnh nào mà thống kê dc 1layer kể cả block..nói chung là khi thực hiện lệnh đó thì tất cả các object đều thể hiện ra kể cả nó bao gồm 2 3 layer khác nhau.Xin cảm ơn các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo