Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
huongduong_hau

Move chuột chậm trong bản vẽ hatch nhiều và dày!

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm việc trên 1 bản vẽ có dung lượng chỉ khoảng 2Mb thôi, nhưng trong bản vẽ hatch khá nhiều và dày, vì thế khi move chuột em thấy khá khó khăn(Em dùng VAIO core i3, ram 4G, card 512 ATI), em muốn hỏi có cách nào hoặc mình phải chỉnh thông số hay tùy biến nào để di chuyển trong bản vẽ trở nên dễ dàng hơn không ah? Thanks các pro!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang làm việc trên 1 bản vẽ có dung lượng chỉ khoảng 2Mb thôi, nhưng trong bản vẽ hatch khá nhiều và dày, vì thế khi move chuột em thấy khá khó khăn(Em dùng VAIO core i3, ram 4G, card 512 ATI), em muốn hỏi có cách nào hoặc mình phải chỉnh thông số hay tùy biến nào để di chuyển trong bản vẽ trở nên dễ dàng hơn không ah? Thanks các pro!

Mình cũng đang bị tình trạng như vậy khi sử dụng Cad 2011, mặc dù bản vẽ của mình trống nhưng khi rê chuột cảm giác chuột vẫn bị trối, không biết bác nào có cao kiến gì không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn sử dụng lệnh op-->setion, tick bỏ chọn : when a command is active, when no command is active

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo