Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Đến nội dung

Hình ảnh

Vẽ quy ước dây xích-bánh xích trong bản vẽ kỹ thuật

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 ptrkien08

ptrkien08

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 22 August 2010 - 12:51 PM

Chào mọi người. Em là thành viên mới của diễn đàn. Rất mong được giúp đỡ :D
Tình hình là em đang bị mắc ở chỗ vẽ cơ cấu truyền động bằng xích cho hai trục cán mì. Em xin hỏi trong vẽ kỹ thuật thì cơ cấu bánh xích khớp vào đĩa xích được vẽ đơn giản như thế nào (hình chiếu cạnh- hình chiếu bằng-hay mặt cắt). Chỉ cần vẽ theo quy ước thôi chứ không cần chi tiết, kích thước không quan trọng. Vấn đề là giúp người đọc hiểu đó là chi tiết truyền động bánh xích và dây xích. Chẳng hạn vẽ quy ước 2 bánh răng ăn khớp thì ta vẽ mặt cắt là hai hình chữ nhật che nhau 1 phần, còn hình chiếu là hai đường tròn có hai đường khuất tiếp xúc đúng không ạ.
Em đang cần giải đáp gấp. Mong mọi người giúp đo84 :D
  • 0

#2 leolas

leolas

biết lệnh stretch

• CADViet Team
  • 163 Bài viết
Điểm đánh giá: 133 (tàm tạm)

Đã gửi 24 August 2010 - 07:56 PM

Chào mọi người. Em là thành viên mới của diễn đàn. Rất mong được giúp đỡ :D
Tình hình là em đang bị mắc ở chỗ vẽ cơ cấu truyền động bằng xích cho hai trục cán mì. Em xin hỏi trong vẽ kỹ thuật thì cơ cấu bánh xích khớp vào đĩa xích được vẽ đơn giản như thế nào (hình chiếu cạnh- hình chiếu bằng-hay mặt cắt). Chỉ cần vẽ theo quy ước thôi chứ không cần chi tiết, kích thước không quan trọng. Vấn đề là giúp người đọc hiểu đó là chi tiết truyền động bánh xích và dây xích. Chẳng hạn vẽ quy ước 2 bánh răng ăn khớp thì ta vẽ mặt cắt là hai hình chữ nhật che nhau 1 phần, còn hình chiếu là hai đường tròn có hai đường khuất tiếp xúc đúng không ạ.
Em đang cần giải đáp gấp. Mong mọi người giúp đo84 :D

Có tài liệu này tuy hơi cũ nhưng chắc bạn dùng tạm được
http://www.mediafire...dvi6yialzw07s3x
  • 0
Let those who only see the thorns have eyes to see the rose

#3 dinhtrick

dinhtrick

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 02 June 2012 - 10:17 PM

Chào mọi người. Em là thành viên mới của diễn đàn. Rất mong được giúp đỡ :leluoi:
Em đang cần giải đáp gấp. Mong mọi người giúp đo84 Hình đã gửi

bạn vẽ được chưa ban...nếu được bạn cho mình tham khảo với..mình đang làm đồ án mà không biết cách biểu diễn bộ truyền theo qui ước thế nào cả>>>>>gui mail binhminhdentunoiem@yahoo.com neu ban gui pm vo yahoo binhminhdentunoiem dùm nhé bạn.cam ơn bạn
  • 0