Đến nội dung

Hình ảnh

AutoCAD 2007,2008,2009,2010. Tốc độ thế nào?

• Please log in to reply
26 replies to this topic

#21 tienquyet123

tienquyet123

biết vẽ polygon

• 74 Bài viết
Điểm đánh giá: 8 (bình thường)

Đã gửi 12 March 2011 - 03:08 PM

bạn có thể vào trang web của autodesk để load VBA rồi cài đăt vào! OK liền

liệu cad 2010 có hỗ trợ VBA ko?nếu nó hỗ trợ thì cần gi fai dow va up?
minh đang dùng cadLT2011 cung ko hỗ trợ giờ dow là đc ah?
  • 0

#22 tidius1980

tidius1980

biết zoom

• 14 Bài viết
Điểm đánh giá: 3 (bình thường)

Đã gửi 12 March 2011 - 06:02 PM

các pro ơi cho tớ hỏi, cấu hình máy tớ dùng win Xp2, ram 1GB,chip Core 2 Duo 2.2GHZ, CPU E4500, thì có dùng đc Cad 2008 không? Nhân tiện có pro nào update các phiên bản AutoCad(có ghi chú rõ cấu hình máy tương thích nhé) xin cảm ơn !!!!!

Cấu hình đấy thì chơi hẳn CAD 10 đi, chứ CAD 08 thì nhằm nhò gì.
  • 0

#23 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 12 March 2011 - 08:25 PM

Bạn là một kỹ sư, kiến trúc sư thiết kế quan tâm nhiều đến AutoCAD – công cụ hỗ trợ chính cho công việc của mình – thì hẳn bạn cũng sẽ rất quan tâm đến sự phát triển của AutoCAD qua các phiên bản phát triển CAD của hãng Autodesk. Qua mỗi phiên bản phát triển, hãng Autodesk đều mang lại cho người dùng những sự ngạc nhiên , bất ngờ bởi những công cụ hỗ trợ bổ xung, các tính năng mới giúp cho công việc đồ hoạ – thiết kế vốn đã rất khó khăn, trừu tượng trở nên đơn giản đi rất nhiều.
Phần mềm AutoCAD 2011 ra đời với sự nâng cấp từ CAD 2010,hoàn hảo hơn và giúp người dùng tiết kiệm thời gian hơn với công việc thiết kế của mình,
nhiều tính năng mới được bổ xung như các công cụ hỗ trợ 3D, đám mây điểm….

Hình đã gửi

Các tính năng chính được giới thiệu trong AutoCAD 2011:

Tăng cường công cụ mô hình hoá 3D bề mặt:

AutoCAD 2011 Cải thiện bề mặt các công cụ mô hình 3D cho phép bạn để đẩy hoặc kéo khuôn mặt, cạnh, và đỉnh để mô hình hình dạng phức tạp, thêm vào các bề mặt nhẵn, và nhiều hơn nữa. Với các công cụ cho bề mặt, rắn, và mô hình lưới, AutoCAD 2011 giúp bạn linh hoạt hơn và kiểm soát đối với thiết kế 3D của bạn.

Renovations dễ dàng hơn với hỗ trợ điểm Cloud:

Hỗ trợ tối đa đám mây điểm giúp bạn quét các đối tượng dẽ dàng hơn, truy bắt điểm chính xác hơn với sự hỗ trợ hơn 2 tỷ điểm trên màn hình thao tác

Tiết kiệm thời gian tối đa:

AutoCAD 2011 nâng cấp cho bạn thêm một tính năng trong AutoCAD 2010 đó là khả năng suy ra hạn chế, ví dụ khi bạn vẽ một đường thẳng, CAD sẽ mặc định cho nó mối quan hệ với đường thẳng trước đo là song song hay cắt nhau, việc của ban là -nếu chập nhận thì Click, nếu không thì tiếp tục vẽ theo hướng của bạn. Điều này sẽ giúp bạn rất nhiều trong việc vẽ các đối tượng có mối quan hệ tương đồng hoặc giống nhau.

Cấu hình máy của bạn yêu cầu tương đối :

Yêu cầu hệ thống:
* Hệ điều hành Microsoft ® Windows ® 7 Enterprise, Ultimate, Professional hoặc Home Premium
* Windows 7: Dual-Core Intel ® Pentium ® 4 hoặc AMD Athlon ® với 3 GHz hoặc cao hơn, hỗ trợ SSE2.
* 2 GB RAM
* 1,8 GB không gian đĩa cứng để cài đặt
* Hỗ trợ cho độ phân giải màn hình 1024 x 768 chế độ "và" màu sắc trung thực »
* Trình duyệt Microsoft ® Internet Explorer ® 7.0 hoặc sau này
* Cài đặt một đĩa DVD hoặc bằng cách tải về

Bổ sung các yêu cầu cho mô hình 3D:
* Intel Pentium 4 hoặc bộ xử lý AMD Athlon với 3 GHz hoặc cao hơn, hoặc lõi kép Intel hay AMD 2 GHz hoặc cao hơn
* Có ít nhất 2 GB RAM
* Bổ sung 2 GB ổ cứng, ngoài không gian trống cần thiết để cài đặt.
* Video adapter cấp các máy trạm với bộ nhớ ít nhất 128 MB có hỗ trợ độ phân giải màn hình 1280 x 1024, chế độ «màu sắc trung thực», Pixel Shader 3.0 và Microsoft ® Direct3D ®

Các tính năng mới của AutoCAD 2011 được gọi là một bước đột phá thực sự, công nghệ, mà sẽ làm hài lòng hàng triệu người sử dụng của sản phẩm này phần mềm:
* AutoCAD 2011 bây giờ là một tham số, và bây giờ bất kỳ thay đổi giữa các đối tượng được hỗ trợ bởi người sử dụng mối quan hệ xác định. Điều này làm giảm đáng kể thời gian để thực hiện thay đổi cho dự án.
* Sự xuất hiện của các công cụ để làm việc với các hình dạng tùy ý trở thành có thể tạo ra và phân tích phức tạp nhất các đối tượng ba chiều. Ngoài ra, in 3D được hỗ trợ, do đó nó dễ dàng hơn để có được nguyên mẫu và mẫu thử nghiệm vật lý.
* Theo nhu cầu phổ biến của cộng đồng quốc tế của người sử dụng Autodesk (AUGI) trong AutoCAD 2011 tăng cường, với định dạng của PDF. các tập tin PDF có thể được sử dụng làm chất nền, và cải thiện chất lượng nhập khẩu vào PDF. Điều này sẽ tạo thuận lợi cho trao đổi dữ liệu giữa tất cả các bên quan tâm trong dự án.

Sưu tầm
  • 0

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#24 mr.nguyen08ql

mr.nguyen08ql

biết lệnh text

• 279 Bài viết
Điểm đánh giá: 59 (tàm tạm)

Đã gửi 13 March 2011 - 01:11 AM

Chào các bác! cho em hỏi xí,em mới cài cad2010 nhưng chưa quen với cái giao diện cửa menu thanh công cụ, giờ có cách nào chuyển nó có menu như cad2008 không nhi~ !
bác nào bít chỉ em phát koi!
thank!
  • 0

#25 vudoanthap

vudoanthap

biết pan

• 5 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 23 March 2011 - 02:25 PM

[quote name='d4isuhuynh8x' date='12 March 2011 - 12:05 PM' timestamp='1299906352' post='134402']
các pro ơi cho tớ hỏi, cấu hình máy tớ dùng win Xp2, ram 1GB,chip Core 2 Duo 2.2GHZ, CPU E4500, thì có dùng đc Cad 2008 không? Nhân tiện có pro nào update các phiên bản AutoCad(có ghi chú rõ cấu hình máy tương thích nhé) xin cảm ơn !!!!!
[/quot, các pro ơi!
Máy của tui cấu hình: Pentium 4 3.06, Ram 1GB mà vẫn chạy Cad 2010 bình thườngt.ok
  • 0

#26 jick

jick

biết lệnh hatchedit

• 264 Bài viết
Điểm đánh giá: 82 (tàm tạm)

Đã gửi 23 March 2011 - 03:11 PM

2010 chạy vẫn tốt ấy chứ,nói gì 2008 phang tuốt đi bạn:lol:,nhà mình máy mua từ cái thời cổ nào rồi chip Celeron mà vẫn chạy 2007 ầm ầm(tương đương 2008):wub:
  • 0
Hình đã gửi
______________________Civil___________________________________________________

___ ^_^ ___

#27 heocon1477

heocon1477

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 24 March 2011 - 08:27 AM

các bác ởi cho em hỏi tí.
chả là em mới cài cad2011 nhưng vẫn giữ cad 2007, khi cài xong chọn migrate setting từ cad2k7 xong mọi thứ vẫn ổn, nhưng khi em vẽ lệnh line thì màn hình rất giật, chuột chạy chậm và ko chuẩn nữa, nói chung là khó vẽ lắm, còn các lệnh khác ko bị như vậy.
em nghĩ chắc do cad2k11 hỗ trợ nhiều chức năng bắt điểm mới nên gỡ ra cài lại cad2k9 nhưng tình hình vẫn thế, mò mẫm để tắt bớt chế độ bắt điểm thì cũng chẳng ra! hic
máy em cấu hình ổn, core i5, ram2g, mỗi tội cad màn hình onboard. em chưa thử gỡ 2k7 ra cài mới.
bác nào có cao kiến gì giúp em với, thời buổi này dùng cad2k7 hơi lạc hậu.
thank các bác
  • 0