Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
nguyenhoangcd

chuyển từ PDF về CAD

Các bài được khuyến nghị

Xin chao các bro!mình là thành viên mới của diển đàn.mình có một câu hỏi xin cac bro chỉ giáo, minh đang làm ở một đơn vị thi công, bản vẻ mình nhận từ chủ đầu tư họ gởi file PDF chứ không phải là file cad, khó cho việc thi công của mình.mình muốn chuyển toàn bộ sang cad thi lam sao?và có phần mền nào hổ trợ nào không?xin chân thành cảm ơn!

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
minhnv1802    0
Xin chao các bro!mình là thành viên mới của diển đàn.mình có một câu hỏi xin cac bro chỉ giáo, minh đang làm ở một đơn vị thi công, bản vẻ mình nhận từ chủ đầu tư họ gởi file PDF chứ không phải là file cad, khó cho việc thi công của mình.mình muốn chuyển toàn bộ sang cad thi lam sao?và có phần mền nào hổ trợ nào không?xin chân thành cảm ơn!

có lệnh sc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
jick    82

em nghĩ chẳng có cách gì ngoài cách vẽ lại cả,họ đã chuyển file .PDF thì làm sao mà chuyển về cad đc.Nó giống như đường 1 chiều,chỉ chuyển .dwg -> .pdf mà ko có đường lại :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tuantran79    2

mình còn gặp trường hợp chơi khó nhau là sang file ảnh,thì biết làm thế nào,sang pdf cũng là vấn đề nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào bạn

theo mình bạn nên chuyển từ file pdf sang file word (bạn dùng phần mềm nitro pdf)

sau đó bạn copy hình vẽ từ word, mở autocad dùng lệnh pa chọn Autocad entities - OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn chuyển nó sang corel rồi chuyển sang file cad là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xeko_89    1

bạn có thể convert online qua trang web http://www.convertpdftoautocad.com

thao tác rất đơn giản, mình vẫn thường sử dụng nó để chuyển đổi. Nhưng nó có hạn chế là

một số layer, text nó sẽ không đc như bản CAD trước. Nói chung cũng hay.

Chúc cả nhà vui.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mucnuong01    4

bạn có thể convert online qua trang web http://www.convertpdftoautocad.com

thao tác rất đơn giản, mình vẫn thường sử dụng nó để chuyển đổi. Nhưng nó có hạn chế là

một số layer, text nó sẽ không đc như bản CAD trước. Nói chung cũng hay.

Chúc cả nhà vui.

Đúng vậy đó, sẽ không được như bản vẽ nguyên bản đâu. Phải chỉnh sửa lại nhiều nhiều ( gần mất thời gian bằng vẽ lại ).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
congduc0208    0

hi nhưng mà bạn Duẩn ơi sau khi đổi sang cad thì mình hiệu chỉnh lại hơi mệt đó.cá layer mất héthết tex hay dim cung mất hết tiêu àh.bạn có cách nào khắc phục dc ko.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vhlt09    0

theo mình được biết thì có mấy phần mền chuyển file anh sang cad đấy, nhưng hiệu quả không cao lắm:

WiseImage Pro 12.0

Img2CAD

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cd2k44    121

theo mình được biết thì có mấy phần mền chuyển file anh sang cad đấy, nhưng hiệu quả không cao lắm:

WiseImage Pro 12.0

Img2CAD

Mình đã xem bài viết của bạn,đọc 2 bài viết thì nội dung đều không đúng với yêu cầu topic.Hy vọng bạn rút kinh nghiệm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Kdd02101138    0

Mình mới được IT cài phần mềm này hôm kia thôi ah!

Phần mềm này giá hơn 9 triệu, bản tham khảo mail bên dưới nha!

Bên công ty mình đang dùng bảng dùng thử 30 ngày, nếu OK sẽ mua.

Còn có bản Crack hay không bạn lên mạng tìm thử nha!

"Kính gửi: Quý công ty!

Lời đầu thư, MICAD kính chúc Quý Công Ty ngày càng thành công và phát triển vượt bậc!

Công ty MICAD chúng tôi xin được hân hạnh giới thiệu tới Quý Công Ty giải pháp THAY THẾ CHO AUTOCAD với chi phí bản quyền hóa phần mềm thiết kế chỉ còn 16%: ProgeCAD professional 2016, xuất xứ Italian (châu Âu), có giao diện và tính năng y hệt như AutoCAD nhưng có giá chỉ 416 USD, làm việc dưới định dạng DWG, dùng chung mọi tập tin với AutoCAD như trong một môi trường duy nhất. Cung cấp 96% tính năng AutoCAD với chi phí tiết kiệm nhất.

PROGECAD hiện được tin chọn bởi hơn 150.000 khách hàng trên toàn thế giới, trong đó có rất nhiều hãng lớn như: ABB Industries, NASA, Honda, Samsung C&T Corporation, Nestlé, Siemens, Foster Wheeler, Gazprom, Boeing Corporation, Holcim, Piaggio Motorcycle, RedBull Extra, Sony Japan, Toshiba Semiconductor , Agip, Kuwait Petroleum, Saab, General Motors Corporation, Grand Bahama Shipyard ltd, Indus Motor Company Ltd (Toyota), Liebherr (Cranes), Daikin, Chevron, Ebara Corporation (Japan), Schneider Electric, Toshiba Semiconductor, ThysenKrupp, Unilever...

Xem thêm chi tiết

Download dùng thử miễn phí

Với mỗi sản phẩm ProgeCAD được bán ra, MICAD sẽ cung cấp miễn phí các sách training bằng tiếng Việt và tiếng Anh. Chúng tôi sẽ giảm giá đặc biệt cho Quý Khách Hàng khi mua từ 5 licenses trở lên. Rất mong nhận được phản hồi của Quý Khách Hàng qua: SDT: 08-3922 5801 ;email  info@micad.com.vn ; Mr. Quân (Mobile: 0908 054 869 ; tech05@micad.com.vn)

Trân trọng cảm ơn!

Thanks and Best Regards,

MICAD JSC- For any CAD/CAM requirement of yours

Tel: +848 39 225 801 | Fax: +84 39 225 805

www.micad.com.vn | info@micad.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay