Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
gp14

lệnh Align space

Các bài được khuyến nghị

Express Layout tools/Align Space lệnh này để xoay sự hiển thị của màn hình cad trong các view port. (gần giống như khi chúng ta xoay trục toạ độ) ta có thể dùng lệnh này để khỏi phải xoay hình khi muốn đặt nó vào một khung tên nằm dọc chẳng hạn.

Tác dụng chính của nó giống như lệnh Align, chỉ khác là nó Align đối tượng giữa model và layout, cái này rất có ích để đưa bản vẽ về đúng tỷ lệ.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Express Layout tools/Align Space lệnh này để xoay sự hiển thị của màn hình cad trong các view port. (gần giống như khi chúng ta xoay trục toạ độ) ta có thể dùng lệnh này để khỏi phải xoay hình khi muốn đặt nó vào một khung tên nằm dọc chẳng hạn.

Tác dụng chính của nó giống như lệnh Align, chỉ khác là nó Align đối tượng giữa model và layout, cái này rất có ích để đưa bản vẽ về đúng tỷ lệ.

cho em hỏi sau khi em xoay tùm lum hướng theo lệnh Align space bây giờ em muốn quay lại trụ như ban đầu thì em phải làm sao ah?

a

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi sau khi em xoay tùm lum hướng theo lệnh Align space bây giờ em muốn quay lại trụ như ban đầu thì em phải làm sao ah?

a

Bạn qua layout, dbclick vào viewport nào muốn quay lại rồi dùng lệnh plan > world

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay