Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lama

Cho em hỏi lệnh sửa blog

Các bài được khuyến nghị

Làm thế nào để có thể thay đổi một blog mà các blog khác cũng thay đổi theo? Bác nào biết chỉ em với! Thay đổi từng blog một mệt quá các Bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Làm thế nào để có thể thay đổi một blog mà các blog khác cũng thay đổi theo? Bác nào biết chỉ em với! Thay đổi từng blog một mệt quá các Bác ạ.

Phá block cũ chỉnh sửa xong lại tạo block trùng tên với block cũ thì tất cả các block cũ có trong file sẽ đồng loạt thay đổi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tại sao lại phải xoá đi rồi tạo lại, trong khi mình có thể sửa trực tiếp cái block đó.

chỉ cần bạn sửa 1 cái block tên A, tất cả các block tên A trong bản vẽ sẽ tự sửa theo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cả 2 cách của điều đúng.

Cảm ơn các Bác đã quan tâm! Hịt, em quên mất không nói rỏ để các Bác chỉ bảo. Ý em là sửa blog file này nhưng các blog của file khác cũng thay đổi theo ý, trên diển đàn cũng đã từng nói rùi nhưng mấy ngày nay em tìm mãi mà không ra, Bác nào biết chỉ em với, em cảm ơn trước ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu các block của bạn được attach vào dưới dạng bãn vẽ tham chiếu, thì chỉ cần sửa bản vẽ tham chiếu là ok.

còn trường hợp block ko phải là bản vẽ được attach vào, thì hơi khó, phải nhờ các cao thủ mới được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nếu các block của bạn được attach vào dưới dạng bãn vẽ tham chiếu, thì chỉ cần sửa bản vẽ tham chiếu là ok.

còn trường hợp block ko phải là bản vẽ được attach vào, thì hơi khó, phải nhờ các cao thủ mới được.

Có lẽ bạn nên tìm hiểu lệnh Xref! mình cũng đang tìm hiểu về nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn các Bác đã quan tâm! Hịt, em quên mất không nói rỏ để các Bác chỉ bảo. Ý em là sửa blog file này nhưng các blog của file khác cũng thay đổi theo ý, trên diển đàn cũng đã từng nói rùi nhưng mấy ngày nay em tìm mãi mà không ra, Bác nào biết chỉ em với, em cảm ơn trước ạ!

Đơn giản thôi mà anh tìm hiểu trong này:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=133

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu các blok đã có sẵn,Bạn nên dùng BFind để replace 1 loạt các block trong 1 thư mục..Giải pháp ban đầu thì dùng xref sẽ tốt hơn,vì nó là ngoại ánh xạ,thực chất là 1 block nhưng được giữ trong 1 file riêng biệt với file đích :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề ,

Cái vụ này khó à nha, coi chừng kẻo xộ khám như chơi đó hè. Xâm phạm đời tư của các blog boss là coi chừng đó....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các Pro cho em ghé hỏi chut luôn ạ . làm sao để tạo và muốn chỉnh sửa được block như trong bản cad sau đây ạ . Tên ngõ và tên đường ấy các Bác .

Em cảm ơn các Bác trước nha !!!

http://www.cadviet.com/upfiles/3/drawing3_1.dwg

Bạn hãy tìm hiểu lệnh attdef trong CAD sẽ hiểu rõ hơn về cách tạo các thuộc tính của block.....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cứu với: mình có 1 bảng vẽ hàng trăm đối tượng, trong đó có 1 đối tượng minh block rồi copy ra nhiều lần, sau đó minh click đôi vào nó để chỉnh sửa (vì sửa 1 lần nó thay đổi luôn mấy lần copy kia) sau đó minh wen CLOSE BLOCK EDITOR mà tắt bằng X luôn. huhu, thế là nó save mỗi đối tượng vừa sửa, hàng trăm đối tượng kia mất luôn, AI GIÚP MINH LẤY LẠI MẤY ĐỐI TƯỢNG CŨ VỚI.

p/s : 1 chầu nhậu lại quận Gò Vấp, tp HCM. huhu

Danh tiếng: 28 (tàm tạm)

Gửi vào 07 September 2010 - 06:25 PM

tại sao lại phải xoá đi rồi tạo lại, trong khi mình có thể sửa trực tiếp cái block đó.
chỉ cần bạn sửa 1 cái block tên A, tất cả các block tên A trong bản vẽ sẽ tự sửa theo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo