Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
cuong49x5

Xin hướng dẫn các bước sử dụng lispcad!

Các bài được khuyến nghị

Xin các bác chỉ dẫn cho em các bước để sử dụng một lispcad !Kỳ này em đang phải vế đồ án thép nên rất cần dùng đến lispcad!Em xin cảm ơn mọi người ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Xin các bác chỉ dẫn cho em các bước để sử dụng một lispcad !Kỳ này em đang phải vế đồ án thép nên rất cần dùng đến lispcad!Em xin cảm ơn mọi người ạ!

Bác mở cad ra , gõ lệnh ap, hiện lên 1 bảng, bạn chọn file lisp -->OK nhấn load. chú ý file cad lập trình sai sẽ không chạy.

nếu đúng sẽ hiện dòng này APPLOAD tinhthang.lsp successfully loaded tại command. Với đồ án thép có lẽ lisp vẽ đường hàn là quan trọng,, bạn cũng chú ý UCS khi vẽ trục toạ độ nghiêng. Chúc thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác mở cad ra , gõ lệnh ap, hiện lên 1 bảng, bạn chọn file lisp -->OK nhấn load. chú ý file cad lập trình sai sẽ không chạy.

nếu đúng sẽ hiện dòng này APPLOAD tinhthang.lsp successfully loaded tại command. Với đồ án thép có lẽ lisp vẽ đường hàn là quan trọng,, bạn cũng chú ý UCS khi vẽ trục toạ độ nghiêng. Chúc thành công!

Cảm ơn bạn xây dựng nhá !Bạn cũng học xây dựng ah ?Có gì cho mình hỏi thêm với nhá !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thế nếu muốn biết tên lệnh của lisp thì sao ?

Nếu file lisp của bạn dạng .lsp thi ban có thể mở chính file đó ra để xem (giống như với file notepad)

lệnh của lisp thường được đặt sau cụm từ: (defun c:

Còn ở dạng khác thi bạn hỏi thêm các cao thủ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn xem ở đây:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=1787

Nếu có vướng mắc gì thì cũng nêu ở đó luôn để những người khác cùng xem. Các bạn đừng nên mở thêm topic mới về vấn đề này nữa.

Lispcad? Lần đầu tiên mình nghe từ này! Theo mình hiểu thì:

- Lisp: LISt Processing, ngôn ngữ lập trình dựa trên cơ sở xử lý danh sách

- AutoLisp: Lisp của hãng Autodesk

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn đang làm đồ án thép,mình nghỉ bạn nên cài speedCAD 2.0 rất thuận tiện

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay