Đến nội dung

Hình ảnh
- - - - -

Giúp em lấy dữ liệu của đối tượng này với. Help me, please !!

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 VUVUZELA

VUVUZELA

biết lệnh chamfer

• 210 Bài viết
Điểm đánh giá: 97 (tàm tạm)

Đã gửi 17 September 2010 - 03:30 PM

Em mới nghiên cứu sang các đối tượng Proxy của AutoCAd
Cái này rất hay vì liên quan đến đối tượng acad_proxy của AutoCAD
Đây là file chuẩn của phần mềm san nền HS

http://www.cadviet.c...les/3/proxy.dwg

Các bạn muốn nhìn thấy nó thì vào
Tool=> OpotionOpen and Save ==> Chọn chế độ Show proxy graphics
Regen bản vẽ sẽ thấy

Và câu hỏi mình muốn đặt ra ở đây là đối với bản vẽ trên thì cách lấy các dữ liệu nằm trong PROXY là như thế nào??
Có cách nào để tìm điểm gốc đặt vị trí của PROXY hay không
Mục đích là để tìm và xóa các đối tượng proxy của phần mềm chạy in nhiều quá, in đen thui

Rất mong các CAO THỦ chỉ giáo
  • 0

Hệ thống Liên Kết, Thiết Kế Tự Động

ttps://www.facebook...etThietKeTuDong

#2 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6007 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 17 September 2010 - 04:14 PM

Em mới nghiên cứu sang các đối tượng Proxy của AutoCAd
Cái này rất hay vì liên quan đến đối tượng acad_proxy của AutoCAD
Đây là file chuẩn của phần mềm san nền HS

http://www.cadviet.c...les/3/proxy.dwg

Các bạn muốn nhìn thấy nó thì vào
Tool=> OpotionOpen and Save ==> Chọn chế độ Show proxy graphics
Regen bản vẽ sẽ thấy

Và câu hỏi mình muốn đặt ra ở đây là đối với bản vẽ trên thì cách lấy các dữ liệu nằm trong PROXY là như thế nào??
Có cách nào để tìm điểm gốc đặt vị trí của PROXY hay không
Mục đích là để tìm và xóa các đối tượng proxy của phần mềm chạy in nhiều quá, in đen thui

Rất mong các CAO THỦ chỉ giáo

Chào bác VUVUZELA ,
Thấy bác quan tâm nhiều tới thằng ACAD_PROXY_ENTITY này quá. Thực tình mình cũng chả hiểu bao nhiêu về nó . Tra trong các mã DXF của nó thì chả thấy có mã nào đề cập tới mấy cái bác hỏi cả. Tuy nhiên có một cách hơi củ chuối một chút là bác nổ bung nó ra sẽ tìm được các đối tượng bên trong đó. Bác lựa lấy cái bác cần rồi thằng nào cần thì undo explode còn thằng nào ghét thì cho nó vào giỏ delete một phát cho chết bác ạ.
Hề hề hề, củ này không những chuối mà lại còn có hột nữa, song lúc đói thì xài tạm cũng đỡ chóng mặt bác ạ.
Hề hề hề
  • 0
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#3 VUVUZELA

VUVUZELA

biết lệnh chamfer

• 210 Bài viết
Điểm đánh giá: 97 (tàm tạm)

Đã gửi 17 September 2010 - 05:30 PM

Chào bác VUVUZELA ,
Thấy bác quan tâm nhiều tới thằng ACAD_PROXY_ENTITY này quá. Thực tình mình cũng chả hiểu bao nhiêu về nó . Tra trong các mã DXF của nó thì chả thấy có mã nào đề cập tới mấy cái bác hỏi cả. Tuy nhiên có một cách hơi củ chuối một chút là bác nổ bung nó ra sẽ tìm được các đối tượng bên trong đó. Bác lựa lấy cái bác cần rồi thằng nào cần thì undo explode còn thằng nào ghét thì cho nó vào giỏ delete một phát cho chết bác ạ.
Hề hề hề, củ này không những chuối mà lại còn có hột nữa, song lúc đói thì xài tạm cũng đỡ chóng mặt bác ạ.
Hề hề hề

Cái thằng này độc như thịt chuột ấy bác ạ
Bác move em này 1 phát với 1 khoảng cách nào đó, 1 lát sau là bác thấy nó trở về ngay chỗ cũ liền mà không cần khoá bản quyền gì hết nhé
Click vô là không thấy cái điểm đặt đâu hết nhé
Bên ngành thiết kế xây dựng em mới thấy có 1 phần mềm của thằng autodesk có sử dụng thằng này
Hay 1 cái là thiết kế bằng click mà không cần trim, cắt, hatch khổ sở nhwu từng lệnh command nữa

em làm bên cầu đường mà giờ các công ty viết phần mềm chơi toàn với thằng ACAD_PROXY_ENTITY này
em định viết các chương trình ứng dụng với nó nhưng ko lấy dữ liệu được nên bó tay
Nổ bung nó ra thì nó ra toàn mtext và layer trùng với layer của các đối tượng đã có rồi nên lọc, sửa rất mất công
Bữa nào có dịp em sẽ trình diễn các VIDEO CLIP các phần mềm của em về thiết kế
chỉ cần 1 cái click là xong
  • 1

Hệ thống Liên Kết, Thiết Kế Tự Động

ttps://www.facebook...etThietKeTuDong