Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
huynhvy

gặp báo lỗi khi render vray 1.47 3Dmax 2007

Các bài được khuyến nghị

gặp báo lỗi khi render vray 1.47 3Dmax 2007, mình render mà nó cứ báo lỗi thế này nè! mọi ng xem giúp mình nha!

minh đang rất gắp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vray bạn sử dụng là bản 1.47.30. Đây là bản thuộc dạng đồ cổ và chỉ dùng cho max 7. Bản max bạn đang sử dụng hình như ko phải max7 (mình nhớ logo của max7 ko fải thế kia)

max có rất nhiều phiên bản, ứng với mỗi phiên bản max lại có vài fiên bản vray đi kèm, bạn có thể đối chiếu theo bảng sau:

max 7 - vray 1.47.03

max 8 - tớ ko biết

max 9 - vray RC3

max 2008 - tớ ko biết

max 2009 - vray sp2 demo hoặc vray sp4

max 2010 - vray 1.50sp4 for max 2010

max 2011 - vray 1.50sp4 for max 2011

Đây là những bản max và vray mình đã sử dụng, tất cả đều tương thích với nhau và hoạt động rất tốt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vray bạn sử dụng là bản 1.47.30. Đây là bản thuộc dạng đồ cổ và chỉ dùng cho max 7. Bản max bạn đang sử dụng hình như ko phải max7 (mình nhớ logo của max7 ko fải thế kia)

max có rất nhiều phiên bản, ứng với mỗi phiên bản max lại có vài fiên bản vray đi kèm, bạn có thể đối chiếu theo bảng sau:

max 7 - vray 1.47.03

max 8 - tớ ko biết

max 9 - vray RC3

max 2008 - tớ ko biết

max 2009 - vray sp2 demo hoặc vray sp4

max 2010 - vray 1.50sp4 for max 2010

max 2011 - vray 1.50sp4 for max 2011

Đây là những bản max và vray mình đã sử dụng, tất cả đều tương thích với nhau và hoạt động rất tốt.

mình sài Max 2007 mà! nhưng mình hok biết tại sao lại hiện thông báo lỗi và khắc phục như thế nào! mong bạn giúp với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ko có bản max nào tên là max 2007 hết. Bạn lưu ý, xem kỹ lại tên bản max bạn đang sử dụng, từ đó tìm bản vray dành cho nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ko có bản max nào tên là max 2007 hết. Bạn lưu ý, xem kỹ lại tên bản max bạn đang sử dụng, từ đó tìm bản vray dành cho nó.

àh! mình nhằm! 3ds max 7. mình vẫn render vray 1.47 bình thường cho những file khác, riêng 1 file này thì xuất hiện lỗi, ko hiểu tại sao lại thế!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy có thể là lỗi do file này của bạn rồi. Thử tạo 1 file mới rồi merged toàn bộ file này vào xem. Lỗi như này mình cũng chưa gặp bao jờ hết á

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hôm vừa rồi em phải làm đồ án quy hoạch 1 .khi vẽ xong để render thì em cung bị báo lỗi như thế này...giồng hệt như của anh huynhvy.mà em ko biết là nso bị làm sao nữa..em dùng 3dmax 2009....em đành đem sang máy thằng bạn nhờ ren hộ...hôm sau em bật lên render thử lại thì ren được..nhưnbg khi ren xong e lưu lại thì nó hiện len chữ "canot creat bitmap"...em chán quá...mong các anh giúp em...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo