Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
leolas

Tạo bản vẽ tách chi tiết

Các bài được khuyến nghị

Trong Mechanical Desktop có lệnh Amdetail để tách bản vẽ chi tiết với scale, area tự chọn, sau đó với lệnh Ampowerdim để ghi kích thườc cho hình tách này, và nó tự nhận biết các vùng tỉ lệ khác nhau. Đấy là khi dùng Mechanical Dektop, còn khi dùng Auto Cad, mình cũng muốn làm như vậy nhưng không biết làm sao. Hiện nay khi tách chi tiết mình vẫn làm thủ công là Copy phần cần tách ra, ghi kích thước bình thường, rồi Fakedim, xong scale lên theo tỉ lệ mình chọn. Các bác có hướng đi nào hay hơn xin chỉ giáo. Cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Trong Mechanical Desktop có lệnh Amdetail để tách bản vẽ chi tiết với scale, area tự chọn, sau đó với lệnh Ampowerdim để ghi kích thườc cho hình tách này, và nó tự nhận biết các vùng tỉ lệ khác nhau. Đấy là khi dùng Mechanical Dektop, còn khi dùng Auto Cad, mình cũng muốn làm như vậy nhưng không biết làm sao. Hiện nay khi tách chi tiết mình vẫn làm thủ công là Copy phần cần tách ra, ghi kích thước bình thường, rồi Fakedim, xong scale lên theo tỉ lệ mình chọn. Các bác có hướng đi nào hay hơn xin chỉ giáo. Cám ơn

Theo mình nghĩ thì chỉ có cách dùng Lisp.Thấy mấy pác trong diễn đàn xài lisp nhiều.Nhờ các pác ấy đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo mình nghĩ thì chỉ có cách dùng Lisp.Thấy mấy pác trong diễn đàn xài lisp nhiều.Nhờ các pác ấy đi.

Thử dùng với lệnh XC?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đã sử dụng layout chưa?Nó có thể giải quyết được vấn đề đó, bạn xem trong mục "dành cho người bắt đầu".

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lập bản lắp, phối hợp các bản lắp với nhau và tách ra các bản chi tiết là công việc "như cơm bữa" của mình (làm đến phát ngán muốn đi ăn phở!), và toàn dùng AutoCAD. Không bao giờ mình vướng phải vấn đề bạn nêu vì ở chỗ mình tuyệt đối tuân thủ một nguyên tắc rất đơn giản: luôn luôn vẽ mọi đối tượng với kích thước thật của nó.

Để tách chi tiết thì cũng copy và paste, nhưng chúng luôn luôn đúng kích thước. Fakedim là điều tuyệt đối cấm kỵ trong cơ quan mình!

Cụ thể hơn, bạn có thể post lên 2 bản vẽ (đơn giản thôi): 1 bản lắp và 1 bản chi tiết cần tách ra từ nó, mình sẽ trình bày lại theo kiểu làm của mình để bạn tham khảo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cần tìm bản vẽ tách đồ án vẽ kỹ thuật của chi tiết "Kích" của đại học bách khoa ai có giúp em với a0405810@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lập bản lắp, phối hợp các bản lắp với nhau và tách ra các bản chi tiết là công việc "như cơm bữa" của mình (làm đến phát ngán muốn đi ăn phở!), và toàn dùng AutoCAD. Không bao giờ mình vướng phải vấn đề bạn nêu vì ở chỗ mình tuyệt đối tuân thủ một nguyên tắc rất đơn giản: luôn luôn vẽ mọi đối tượng với kích thước thật của nó.

Để tách chi tiết thì cũng copy và paste, nhưng chúng luôn luôn đúng kích thước. Fakedim là điều tuyệt đối cấm kỵ trong cơ quan mình!

Cụ thể hơn, bạn có thể post lên 2 bản vẽ (đơn giản thôi): 1 bản lắp và 1 bản chi tiết cần tách ra từ nó, mình sẽ trình bày lại theo kiểu làm của mình để bạn tham khảo.

Cao thủ cơ khí trong 4rum đây rồi. Đúng là cơ khí thì phải vẽ tỉ lệ 1-1 đầu tiên. Rồi muốn làm gì sau đó thì làm. Fake dim mà gặp sếp check dim gốc thì... Em thì toàn dùng layout, mặc dù biết cad 2008 có Annotative nhưng toàn dùng layout với dimscale ^^. Bác ssg có cách gì hay chỉ anh em với. Mà bác làm bên nào thế.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo