Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hiepha47n

làm thế nào để làm mịn đối tượng trong cad?

Các bài được khuyến nghị

hix mình mới học cad nên mình vẽ đường tròn bị gãy khúc khi zoom có ngưòi bảo phải làm mịn nhưng mình ko biết có bạn nào biết chỉ dùm mình với xin cảm ơn!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn dùng lệnh regen đi, command: RE

bạn ơi bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được ko ? mình dùng lệnh Re rùi mà dòng commend nó ra re REGEN Regenerating model.(Tái tạo lại mô hình Regen) đến đây mình càng ko hiu? hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hix mình mới học cad nên mình vẽ đường tròn bị gãy khúc khi zoom có ngưòi bảo phải làm mịn nhưng mình ko biết có bạn nào biết chỉ dùm mình với xin cảm ơn!!

tốt nhất là không cần lúc nào cũng phải dùng lệnh làm gì. Chỉ cần đặt một lần thôi

bạn làm như sau:

vào Tool/Options/ chọn tab Display/ tại hộp thoại Display solution. chọn thông số: ARC and Circle smoothnes (độ mịn của cung tròn và đường tròn) = khoảng 20000 là được. Chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tốt nhất là không cần lúc nào cũng phải dùng lệnh làm gì. Chỉ cần đặt một lần thôi

bạn làm như sau:

vào Tool/Options/ chọn tab Display/ tại hộp thoại Display solution. chọn thông số: ARC and Circle smoothnes (độ mịn của cung tròn và đường tròn) = khoảng 20000 là được. Chúc thành công

Autocad đã mặc định ARC and Circle smoothnes sẵn không nên thay đổi. Cách làm của anh cực kỳ dở nếu bản vẽ có nhiều cung tròn và đường tròn, dung lượng bản vẽ sẽ tăng lên đáng nể! Các thao tác ... sẽ chậm tốn thời gian. Được lợi 2 lần về lực thì thiệt 4 lần về đường đi...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo