Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
mivudemen

làm "đẹp" đối tượng vẽ của lệnh pline

Các bài được khuyến nghị

mivudemen    25

Mình vẽ 1 hình chữ nhật bằng lệnh pline (nét vẽ có width là 100), lúc vẽ cứ gõ độ dài cạnh thì góc cuối cùng sẽ không vuông (hình bên trái); còn nếu vẽ tới cạnh thứ 3, sau đó dùng lệnh "C" để nối tới điểm xuất phát thì góc đó lại vuông (hình bên phải).

Bạn nào biết dùng lệnh gì để hình bên trái giống với hình bên phải ko? chỉ mình với! Untitled.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nguyen Hoanh    4.524
Mình vẽ 1 hình chữ nhật bằng lệnh pline (nét vẽ có width là 100), lúc vẽ cứ gõ độ dài cạnh thì góc cuối cùng sẽ không vuông (hình bên trái); còn nếu vẽ tới cạnh thứ 3, sau đó dùng lệnh "C" để nối tới điểm xuất phát thì góc đó lại vuông (hình bên phải).

Bạn nào biết dùng lệnh gì để hình bên trái giống với hình bên phải ko? chỉ mình với! Untitled.png

Câu hỏi của bạn chính là câu trả lời rồi đấy.

Chỉ có hình chữ nhật kín (closed) thì các cạnh mới vuông góc, nếu không thì sẽ bị như vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hng    49

Bạn nào biết dùng lệnh gì để hình bên trái giống với hình bên phải ko? chỉ mình với!

Nếu bạn thích rắc rối thì làm thía nay

Vẽ polyline như hình bên trái- vào property chọn Close-> yes

Sau đó bạn fillet cạnh chứa góc không vuông-> hình bên phải

Dzui ghe

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo