Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
autocad2511991

thủ thuật autocad 3d đây

Các bài được khuyến nghị

Dùng lệnh Mview tạo 4 khung nhìn động kề nhau - Mspace chuyển sang không gian mô hình - Dùng lệnh Zoom với tỷ lệ bằng nhau để chỉnh các kích thước hình . khi minh nhập lệnh zôm rùi lam thế nào để điều chỉnh các kích thước bằng nhau được các bác,ai biết giúp em tí nha!!!!cảm ơn các bác trước.hihih

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Dùng lệnh Mview tạo 4 khung nhìn động kề nhau - Mspace chuyển sang không gian mô hình - Dùng lệnh Zoom với tỷ lệ bằng nhau để chỉnh các kích thước hình . khi minh nhập lệnh zôm rùi lam thế nào để điều chỉnh các kích thước bằng nhau được các bác,ai biết giúp em tí nha!!!!cảm ơn các bác trước.hihih

Tại các khung nhìn khác nhau, bạn chuyển sang không gian mô hình, khi dùng lệnh zoom thì đánh vào nxp : n là hệ số phóng to.

có một cách khác là bạn vào properties của khung nhìn rồi đặt hệ số ở Custum bằng nhau cho cả 4 khung nhìn là được.

chúc thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo