Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
tuan0281

Tỷ lệ bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

tuan0281    0

Các bác cho em hỏi cái. người ta đã làm khung bản vẽ sẳn rồi bây giờ mình muốn in ra đúng tỷ lệ thi làm sao?VD như bản vẽ mình đang có khung nó là hình vuông 314x314 tỷ lệ 1:1 giờ mình muốn in tỷ lệ 1/500 thì làm như thê nào mong các bác chỉ giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
conglucle    0
Các bác cho em hỏi cái. người ta đã làm khung bản vẽ sẳn rồi bây giờ mình muốn in ra đúng tỷ lệ thi làm sao?VD như bản vẽ mình đang có khung nó là hình vuông 314x314 tỷ lệ 1:1 giờ mình muốn in tỷ lệ 1/500 thì làm như thê nào mong các bác chỉ giúp.

Cách dễ dàng nhất là nếu bạn muốn in hình của bạn ở khổ giấy nào vẽ khung khổ giấy đó ra xong scale khung lên 500 lần,lúc đó đưa hình bạn cần in vào khung và in zậy là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huong259    351

không thể in được khung có hình vuông 314x314, Cad đã mặc định in khổ giấy theo tiêu chuẩn quả đất : A4= 210x297 ...

Ao= 1841x1189

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
không thể in được khung có hình vuông 314x314, Cad đã mặc định in khổ giấy theo tiêu chuẩn quả đất : A4= 210x297 ...

Ao= 1841x1189

Bác Hương 259 ơi,

Không phải đâu là không phải đâu.......

Khung hình quái hình quỷ gì cũng in ra được, chỉ có điều nó có chiếm hết diện tích giấy in hay không mà thôi bác ợ.

Tỷ như khung hình vuông thì bác có chọn trang là Portrait hay Landscape thì khi in ra nó cũng chỉ chiếm cùng một diện tích giấy in như nhau nếu chọn cùng tỷ lê in ấn. (vi dụ, cùng chọn là fit). Bác thử xem nhé......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo