Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
maiquangtuan

GIÚP ĐỠ ĐỂ HACHT ĐƯỢC CÁI NÀY

Các bài được khuyến nghị

Em có bản vẽ về bản đồ, giờ muốn hách vào từng ô, nhưng không hacht nổi. các bác có cách nào hacht nhanh nhất giúp em với, hách soid với các màu khác nhau vào từng ô ranh giới xã khác nhau, em hacht nó toàn hacht sang xã khác thật là bực mình

bản vẽ của em đây ạ http://www.cadviet.com/upfiles/3/giup_hacht.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có bản vẽ về bản đồ, giờ muốn hách vào từng ô, nhưng không hacht nổi. các bác có cách nào hacht nhanh nhất giúp em với, hách soid với các màu khác nhau vào từng ô ranh giới xã khác nhau, em hacht nó toàn hacht sang xã khác thật là bực mình

Link die rồi bạn ơi, post lại xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Up lên mediafire đi bạn trang upload của diễn đàn đang bị đơ cu lơ.

tuy chưa mở được file của bạn nhưng có lẽ mình đoán là các miền hatch của bạn bị hở. Bạn thử copy dòng này vào dòng command line rồi hatch xem sao nhé.

(setvar "hpgaptol" 100)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em post lại rùi, các A giúp được thì giúp em với nhé, em cần ngay trong chiều nay mà....em xin chân thành cảm ơn

Bạn thử xem

http://www.zshare.net/download/812262631e45a4e9/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em post lại rùi, các A giúp được thì giúp em với nhé, em cần ngay trong chiều nay mà....em xin chân thành cảm ơn

Em hát cho anh được 15 xã còn lại 8 xã nữa anh tự làm lấy nhé! Nguyên nhân không hát tiếp được vì 8 xã này có đường liên thông không kín:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/hát_2.rar

@ phamngoctukts: em làm theo hướng dẫn của anh:Bạn thử copy dòng này vào dòng command line rồi hatch xem sao nhé.

(setvar "hpgaptol" 100) không được anh ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em nhận được rùi, cảm ơn A nhé, à mà cho em hỏi thêm, có phải bản vẽ của E đường bao hacht bị hở cho nên không hacht được phải không A. làm thế nào để A hacht được vậy có phải A chỉnh lại cho kín đường biên không A, hay là A dùng kỹ thuật nào vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em nhận được rùi, cảm ơn A nhé, à mà cho em hỏi thêm, có phải bản vẽ của E đường bao hacht bị hở cho nên không hacht được phải không A. làm thế nào để A hacht được vậy có phải A chỉnh lại cho kín đường biên không A, hay là A dùng kỹ thuật nào vậy

15 xã em hát được là do nó tự kín, còn lại 8 xã chịu cứng họng không hát được vì nó hở anh ạ. anh hàn vá lại là hát được thôi mà chịu khó nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
15 xã em hát được là do nó tự kín, còn lại 8 xã chịu cứng họng không hát được vì nó hở anh ạ. anh hàn vá lại là hát được thôi mà chịu khó nhé.

ah thế ạ, vậy em cảm ơn nhé, vậy là do A hàn gắn nó lại à. vâng em mắc cái bệnh vừa dốt vừa lười, nên thấy nó không hacht được là ngần ngại, không biết nên đành nhờ các A vậy, thui E cảm ơn nhé, chúc một tối an lành. cảm ơn cadviet cảm ơn A trai

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ah thế ạ, vậy em cảm ơn nhé, vậy là do A hàn gắn nó lại à. vâng em mắc cái bệnh vừa dốt vừa lười, nên thấy nó không hacht được là ngần ngại, không biết nên đành nhờ các A vậy, thui E cảm ơn nhé, chúc một tối an lành. cảm ơn cadviet cảm ơn A trai

không biết có ai trong diễn đàn mình mà biết cách hacht những miền hở, mà miền hacht bị hở ấy lại được tạo ra từ các đường plyline chấm gạch mảnh. Ai trong diễn đàn đã làm được thì post lên để mở mang cho em hiểu biết thêm, E thật là biết ơn

Em rất cần kỹ thuật hacht miền hở ntnày, vì trong công việc hacht vào miền hở gặp rất nhiều, nhưng mà lại cứ đi tìm chỗ hở mà gắn nó lại thì mất thời gian lắm, có cách nào khác không các A

Em đang cần sự góp ý của tất cả mọi người trong diễn đàn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
không biết có ai trong diễn đàn mình mà biết cách hacht những miền hở, mà miền hacht bị hở ấy lại được tạo ra từ các đường plyline chấm gạch mảnh. Ai trong diễn đàn đã làm được thì post lên để mở mang cho em hiểu biết thêm, E thật là biết ơn

Em rất cần kỹ thuật hacht miền hở ntnày, vì trong công việc hacht vào miền hở gặp rất nhiều, nhưng mà lại cứ đi tìm chỗ hở mà gắn nó lại thì mất thời gian lắm, có cách nào khác không các A

Em đang cần sự góp ý của tất cả mọi người trong diễn đàn

Tại anh vẽ ẩu chứ ko phải dốt, đã ẩu lại còn lười, nên nó mới thế.

Bây giờ anh có thể chữa cháy bằng cách khi hát ko lựa chọn Add: Pick points mà phải chọn Add: Select objiects sẽ hát được miền hở( cách này ko chuyên nghiệp anh à)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã có bài viết của bác Hoành về hatch miền hở rồi đó bạn :cheers:

Hatch

Hatch theo object có cái tiện là associative rất thuận lợi :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đã có bài viết của bác Hoành về hatch miền hở rồi đó bạn :cheers:

Hatch

Hatch theo object có cái tiện là associative rất thuận lợi :cheers:

Em cũng đã tham khảo list rùi, nhưng cũng chỉ được với khoảng hở 5000 còn lớn hơn thì vẫn bó tay, ví dụ như cái bản đồ em vẽ đấy ạ, nó ở tỷ lệ lớn, nên khoảng hở trông rất nhỏ nhưng mà vẫn không hacht được cho dù đã đặt khoảng hở 5000.

Có cách nào không các A, ví dụ như bo kín lại bằng một lệnh nào đó, hay có list tự động khép kín miền hacht chẳng hạn, hay là nối các đường line, poly tự động bằng một lệnh, chứ không phải ngồi hàn.. Các anh có hiểu ý của em không ạ.... A nào có sáng kiến khắc phục được yêu cầu đó của em, post lên để nhà mình cùng học hỏi.,,,Em cảm ơn nhiều ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau 2 ngày tôi lang thang trên cadviet cuối cùng tôi cũng thoả mãn được điều mà tôi mong mỏi đó là:

- hacht được khoảng hở, mà khoảng hở lớn hơn 5000... thực sự tôi rât vui, vì tôi không phải cải thiện món lười nữa, không lọ mọ hàn gắn vết hở nữa các bác ạ, chỉ cần cái này:

--------------------------------------------------------

(defun c:boh()

(vl-load-com)

(prompt "\n Chon doi tuong tao thanh Boundary : ")

(setq ssg (ssget))

(setq po (getpoint "\n Pick 1 diem trong da tuyen :"))

(setq frome (entlast))

(Command "copy" ssg "" po "@")

(setq toe (entlast))

(setq cur frome ; khoi tao

ssgg (ssadd)

)

(while (not (eq cur toe)) ;;

(setq

cur (entnext cur)

ssgg (ssadd cur ssgg)

)

)

(setq n (sslength ssg)

i 0)

(while (< i n)

(setq curve (ssname ssg i))

(setq dd (vlax-curve-getStartPoint curve))

(setq dc (vlax-curve-getEndPoint curve))

(command "extend" ssg "" "e" "e" dd dc "")

(setq i (1+ i))

)

(setq frome (entlast))

(Command "boundary" po "")

(setq toe (entlast))

(setq cur frome ; khoi tao

ss (ssadd)

)

(while (not (eq cur toe)) ;;

(setq

cur (entnext cur)

ss (ssadd cur ss)

)

)

(Command "erase" ssgg "")

(sssetfirst ss ss)

(princ)

)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo