Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
wodeai

Lỗi khó hiểu của AutoCAD 2007!!!

Các bài được khuyến nghị

wodeai    0

Mình hiện đang dùng Wins 7 64bit và trước đây đã cài CAD 2007 dùng rất mượt và không có vấn đề gì cả. Nhưng sau khi Recovery lại Win, cài CAD2007 ngon lành nhưng lúc run thì báo lỗi rât khó hiểu. Nó báo lỗi là THE WAS A PROBLEM SENDING THE COMMAND TO THE PROGRAM.

Mong bạn nào đã gặp lỗi này cho mình biết cách khắc phục. Cảm ơn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
coxuong89    30
Mình hiện đang dùng Wins 7 64bit và trước đây đã cài CAD 2007 dùng rất mượt và không có vấn đề gì cả. Nhưng sau khi Recovery lại Win, cài CAD2007 ngon lành nhưng lúc run thì báo lỗi rât khó hiểu. Nó báo lỗi là THE WAS A PROBLEM SENDING THE COMMAND TO THE PROGRAM.

Mong bạn nào đã gặp lỗi này cho mình biết cách khắc phục. Cảm ơn rất nhiều.

em cũng gặp phải lỗi này khi dùng autocad 2007, chỉ khi mở 1 bản vẽ mới bị, đó là khi nó load các lệnh liên quan đến bản vẽ gặp vấn đề, ví dụ như load font chữ. Nhưng khi vào vẽ thì các lệnh trong autocad không có vấn đề gì cả, chỉ có mỗi vấn đề đó là cái Unikey không nhận được với autocad 2007.

Nguyên nhân thì em đã biết rõ, đó là do chế độ bảo mật của Win 7, ta chỉ cần tắt UAC là đc, nhưng tắt UAC thì em không thích. Vì cái UAC + MSE nó bảo vệ máy tính rất tốt.

Bác nào có cách không cần tắt UAC đi mà vẫn dùng được autocad 2007 thì giúp em với.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mũn xinh    638
Đổi lại tên folder chứa file cần mở xem, lưu ý là tên = tiếng anh hoặc tiếng việt ko dấu

Chuẩn đấy, với file max hoặc shop mà bị trường hợp này cũng ngọng luôn :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.653

Theo thông báo thì Win của bạn chắc gặp vấn đề với việc hỗ trợ loại font TQ.Bạn đổi lại hết tên bản vẽ,thư mục bạn vẽ lại rõ ràng xem sao

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo