Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
minhtuyet148

Bài cad hoàn chỉnh?

Các bài được khuyến nghị

em mới học cad , em muốn biết tiêu chí thế nào để kiểm tra xem bài cad của mình đã hoàn chỉnh chưa ? thường thuờng khi vẽ xong 1 bài e thấy giống y như trong bản vẽ thầy giáo đưa nhưng lúc thầy kiểm tra tắt đi 1 số layer và bảo e sửa? và bảo vẽ chưa chính xác , vậy có cách nào để mình biết bản vẽ chưa đạy yêu cầu ạ

à thêm nữa hì hì , e muốn hỏi về kái dim stype ý , e điều chỉnh kái ghi kích thước có cỡ chữ nó toàn không phù hợp với bản vẽ

anh chị cho e xin 1 số mẫu đc ko ạ ? và kái tỉ lệ nữa , nếu chiều cao chứ = s thì các kích thước kòn lại đc đặt theo tỉ lệ nào ạ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
huong259    351
em mới học cad , em muốn biết tiêu chí thế nào để kiểm tra xem bài cad của mình đã hoàn chỉnh chưa ? thường thuờng khi vẽ xong 1 bài e thấy giống y như trong bản vẽ thầy giáo đưa nhưng lúc thầy kiểm tra tắt đi 1 số layer và bảo e sửa? và bảo vẽ chưa chính xác , vậy có cách nào để mình biết bản vẽ chưa đạy yêu cầu ạ

à thêm nữa hì hì , e muốn hỏi về kái dim stype ý , e điều chỉnh kái ghi kích thước có cỡ chữ nó toàn không phù hợp với bản vẽ

anh chị cho e xin 1 số mẫu đc ko ạ ? và kái tỉ lệ nữa , nếu chiều cao chứ = s thì các kích thước kòn lại đc đặt theo tỉ lệ nào ạ ?

Anh gửi file bản vẽ lên mọi người dễ trả lời hơn.

Muốn thay đổi chiều cao chữ anh xem các bài viết :

http://www.cadviet.com/sub/hsearch.php?cx=...search.php#1146

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
huong259    351
http://www.cadviet.com/upfiles/3/tuyet4.dwg

bài này e mới vẽ , hì hì anh chị xem giúp e có phải sửa gì nữa ko ạ :cheers:

Máy báo lỗi không mở được file anh à:

Server Error in '/cadviet/3' Application.

Object reference not set to an instance of an object.

Description: An unhandled exception occurred during the execution of the current web request. Please review the stack trace for more information about the error and where it originated in the code.

Exception Details: System.NullReferenceException: Object reference not set to an instance of an object.

Source Error:

An unhandled exception was generated during the execution of the current web request. Information regarding the origin and location of the exception can be identified using the exception stack trace below.

Stack Trace:

[NullReferenceException: Object reference not set to an instance of an object.]

IIS7Injector.InjectedContentStream.Write(Byte[] buffer, Int32 offset, Int32 count) +135

System.Web.HttpWriter.FilterIntegrated(Boolean finalFiltering, IIS7WorkerRequest wr) +281

System.Web.HttpResponse.FilterOutput() +119

System.Web.CallFilterExecutionStep.System.Web.HttpApplication.IExecutionStep.Exe

cute() +47

System.Web.HttpApplication.ExecuteStep(IExecutionStep step, Boolean& completedSynchronously) +75

Version Information: Microsoft .NET Framework Version:2.0.50727.3615; ASP.NET Version:2.0.50727.4049

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy782006    1.377

Bản vẽ đạt yêu cầu thì khi in ra phải thể hiện được rỏ ràng:

- Các nét cắt, thấy, khuất.

- Chữ và số phải đọc được (nhỏ nhất cho phép là 2,2 mm).

- Thể hiện đầy đủ kích thước, vật liệu sao cho nhìn vào là thực hiện được cái bạn vẽ ra ngoài thực tế mà ko cần có bạn bên cạnh.

-................ còn rất nhi=iều thứ bạn làm 1 thời gian thì tự quen thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là ý kiến của mình về bản vẽ của bạn.

1.thiếu kích thước,thiếu hộp gen,thiếu lớp vữa.

2.hatch vật liệu chưa chuẩn cấn hatch mỏng về sàn,wc...không nên để vật liệu nằm trong các chi tiết vật dụng.

chúc bạn vui

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo