Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hmt

help me ko lưu được file cad

Các bài được khuyến nghị

TÌnh hình là e có 1 file cad nhưng không lưu được file đó . chỉ có mỗi file này thôi còn các file khác lưu bình thường.Khi Save nó hiện thông báo sau . loicad.jpg.Các bác xem hộ e với thank các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lỗi là do file anh đang vẽ nó có đuôi là. Dwg – read only

Nguyên nhân do anh thao tác lệnh nhanh quá mà tốc độ máy không theo kịp, cách khắc phục :

File>> Save As… Đổi tên file ghi được liền.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lỗi là do file anh đang vẽ nó có đuôi là. Dwg – read only

Nguyên nhân do anh thao tác lệnh nhanh quá mà tốc độ máy không theo kịp, cách khắc phục :

File>> Save As… Đổi tên file ghi được liền.

File>> Save As… Đổi tên file ghi được liền. Thì ok nhưng sao lại thao tác nhanh máy hiểu không kịp. Cái này mở ra là có thông báo liền

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiện đây các bác giúp e với, e đang dùng cad 2010 mọi ngày vẫn save và save as bình thường bỗng dưng không thể save và save as được nữa. Khi dùng lệnh save và save as đều hiện ra thông báo "one or more objects in this drawing cannot be saved to the specified format. the operation was not completed and no file was created". Em vẫn chưa tìm được cách khắc phục, các bác cho e ý kiến với ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đang bị y như vậy luôn. Vào File -> Save as... như bác ở trên chỉ thì OK nhưng mà em muốn tìm hiểu nguyên nhân và có cách nào để khắc phục vấn đề đó hay không. Những file bị lỗi này đều là những file người khác gởi cho mình. Em có tìm google nhưng không ra. Nay đẩy nhờ topic này lên mong bác nào biết vào chỉ giáo với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay