Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
18011985

Rắc rối với việc lấy giá trị so sánh

Các bài được khuyến nghị

Mình có 1 đoạn thẳng mình lấy các giá trị của (assoc 10 doituong) (assoc 11 doituong) và mình chọn 1 điểm bằng việc gắn biến getpoint thì kết quả so sánh giữa getpoint hầu như là đúng vì:

assoc 10 và 11 lấy đến sau dấu phẩy 4 số (lớn hơn 4 số là làm tròn)

còn getpoint lấy nhiều hơn và cũng làm tròn. (có thể thay đổi số sau dấu phẩy trong units)

nhưng có những trường hợp assoc 10 kết quả 45.9231 còn getpoint cho giá trị 45.92311 thế là nó coi như không bằng nhau.

Vậy mong các bạn chỉ cho mình cách so sánh giữa DXF và getpoint sao cho kết quả là đúng nhất với mọi trường hợp.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình có 1 đoạn thẳng mình lấy các giá trị của (assoc 10 doituong) (assoc 11 doituong) và mình chọn 1 điểm bằng việc gắn biến getpoint thì kết quả so sánh giữa getpoint hầu như là đúng vì:

assoc 10 và 11 lấy đến sau dấu phẩy 4 số (lớn hơn 4 số là làm tròn)

còn getpoint lấy nhiều hơn và cũng làm tròn. (có thể thay đổi số sau dấu phẩy trong units)

nhưng có những trường hợp assoc 10 kết quả 45.9231 còn getpoint cho giá trị 45.92311 thế là nó coi như không bằng nhau.

Vậy mong các bạn chỉ cho mình cách so sánh giữa DXF và getpoint sao cho kết quả là đúng nhất với mọi trường hợp.

Bạn có thể dùng biến hệ thống luprec để lấy chữ số thập phân sau dấu , hoặc dùng hàm so sánh (equal num1 num2 a). a là sai số cho phép.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo