Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Thaistreetz

Bác nào hay lập trình với đối tuợng nova cho mình hỏi tý

Các bài được khuyến nghị

Khi chạy nhiều tuyến trên cùng 1 bản vẽ, tại mỗi thời điểm nova chỉ cho fép xử lý các đối tuợng cua 1 tuyến duy nhất là tuyến hiện hành. muốn xử lý sang tuyến khác ta phải chạy lệnh CS để thiết lập tuyến hiện hành. Thông tin về tuyến hiện hành trong bản vẽ có lẽ không đuợc lưu vào regitry của hệ dieu hanh, cũng không đuợc lưu trong 1 file tạm nào đó mà có thể đã đuợc lưu vào cơ sở dữ liệu của bản vẽ, vì khi tắt bản vẽ đi rồi mở lại thì thông tin về tuyến hiện hành của mỗi bản vẽ vẫn đuợc nhớ.

Mình đang cần can thiệp vào thông tin này nhưng chưa biết chắc chắn nó đuợc lưu giữ như thế nào và làm cách nào để lấy đuợc nó. Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình nhé. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi chạy nhiều tuyến trên cùng 1 bản vẽ, tại mỗi thời điểm nova chỉ cho fép xử lý các đối tuợng cua 1 tuyến duy nhất là tuyến hiện hành. muốn xử lý sang tuyến khác ta phải chạy lệnh CS để thiết lập tuyến hiện hành. Thông tin về tuyến hiện hành trong bản vẽ có lẽ không đuợc lưu vào regitry của hệ dieu hanh, cũng không đuợc lưu trong 1 file tạm nào đó mà có thể đã đuợc lưu vào cơ sở dữ liệu của bản vẽ, vì khi tắt bản vẽ đi rồi mở lại thì thông tin về tuyến hiện hành của mỗi bản vẽ vẫn đuợc nhớ.

Mình đang cần can thiệp vào thông tin này nhưng chưa biết chắc chắn nó đuợc lưu giữ như thế nào và làm cách nào để lấy đuợc nó. Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình nhé. Thanks!

Dễ

Bác cứ lấy XDLIST cái thằng vòng tròn (CIRCLE) nằm ở đầu tuyến ấy

Chọn cái assoc 1070 nằm ở dòng thứ 4

Nếu nó = 1 là hiện hành và nguợc lại

Còn tất cả số liệu tuyến như tên tuyến, thứ tự tuyến đều nằm ở cái thằng này

:lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dễ

Bác cứ lấy XDLIST cái thằng vòng tròn (CIRCLE) nằm ở đầu tuyến ấy

Chọn cái assoc 1070 nằm ở dòng thứ 4

Nếu nó = 1 là hiện hành và nguợc lại

Còn tất cả số liệu tuyến như tên tuyến, thứ tự tuyến đều nằm ở cái thằng này

:lol:

Cảm ơn bạn đã quan tâm, nhưng hình như bạn nhầm rồi. Đó là giá trị để đánh dấu tuyến cuối cùng đuợc tạo ra trong bản vẽ.

Khi một tuyến mới đuợc tạo trong bản vẽ, giá trị này sẽ là 1. còn tất cả các tuyến đuợc tạo ra truớc đó sẽ chuyển giá trị này về 0

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo