Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo
- - - - -

Tại sao không chỉnh sửa được file Excel chèn trong CAD?

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 sida

sida

biết pan

Danh tiếng: 0 (b́nh thường)

Gửi vào 22 January 2008 - 08:33 AM

Các cao thủ cho em hỏi nhờ, em có bản vẽ cad chèn Excel trong đó nhưng lại không thể nhấn đúp chuột để chỉnh sửa được, nó thông báo "static ActiveX" ǵ đó. Vậy làm thế nào để sửa được đây?
Cám ơn các bác nhiều!
  • 0

#2 MANHHUNGXDA

MANHHUNGXDA

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
Danh tiếng: 456 (tốt)

Gửi vào 22 January 2008 - 08:46 AM

Các cao thủ cho em hỏi nhờ, em có bản vẽ cad chèn Excel trong đó nhưng lại không thể nhấn đúp chuột để chỉnh sửa được, nó thông báo "static ActiveX" ǵ đó. Vậy làm thế nào để sửa được đây?
Cám ơn các bác nhiều!

Theo ḿnh thi không nên copy cả bảng excel vào cad như kiểu của bạn, nó sẽ làm nặng bản vẽ và ko đẹp lắm
Bạn thử Paste special thử xem, nếu muốn sửa th́ xoá cái cũ đi, và lại Paste special cái được update
trên thực tế, cad từ 2006 đă có chức năng bảng biểu rất hay, bạn thử t́m hiểu xem
Nếu bạn vẫn muốn làm theo cách của bạn th́ ḿnh có phần mềm tên là converttable ǵ đó(ḿnh có 3 phiên bản dùnn cho cad2004,2005,2006)
bạn thử t́m từ khoá kia đi nếu không thấyth́ chiều ḿnh t́m cho

à này! sao bạn có cái nick name kinh sờ khủng thế!
  • 0
Hăy ước cho trọn 1 ước mơ!

#3 nguhoc

nguhoc

Chưa sử dụng CAD

Danh tiếng: 0 (b́nh thường)

Gửi vào 22 March 2012 - 10:32 AM

Theo mình thi không nên copy cả bảng excel vào cad như kiểu của bạn, nó sẽ làm nặng bản vẽ và ko đẹp lắm
Bạn thử Paste special thử xem, nếu muốn sửa thì xoá cái cũ đi, và lại Paste special cái được update
trên thực tế, cad từ 2006 đã có chức năng bảng biểu rất hay, bạn thử tìm hiểu xem
Nếu bạn vẫn muốn làm theo cách của bạn thì mình có phần mềm tên là converttable gì đó(mình có 3 phiên bản dùnn cho cad2004,2005,2006)
bạn thử tìm từ khoá kia đi nếu không thấythì chiều mình tìm cho

à này! sao bạn có cái nick name kinh sờ khủng thế!

bác này ko hiểu câu hỏi rồi.đây là có 1 bản vẽ cad mẫu. chứ làm gì có file gốc excel. bác sửa hộ em cái này cái
http://www.mediafire.com/?jfv3a2e53swz2rp
  • 0