Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
thiettam88

Hỏi về lệnh vẽ

Các bài được khuyến nghị

thiettam88    1

Chào các Bác!

Em làm bên thi công nên hay phải làm bản vẽ hoàn công bằng cách chỉnh lại bản vẽ thiết kế cho đúng với thực tế thi công. Khi em làm bản vẽ hoàn công điều hoàn em gặp trường hợp vẽ đường ống dẫn khí của điều hòa rất lạ. Khi em chọn thì thấy nó là 1 đối tượng mà em không biết dùng lệnh gì để vẽ được đối tượng như thế? Em nghĩ là dùng lệnh REVCLOUD nhưng không biết làm thế nào mà lại vẽ được như thế, hay là họ dùng lisp. Xin các Bác cao thủ chỉ giúp? Em gửi các bác file cad của đối tượng đó. http://www.cadviet.com/upfiles/3/ong_dan_khi_dh.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
dctqndn    0
Chào các Bác!

Em làm bên thi công nên hay phải làm bản vẽ hoàn công bằng cách chỉnh lại bản vẽ thiết kế cho đúng với thực tế thi công. Khi em làm bản vẽ hoàn công điều hoàn em gặp trường hợp vẽ đường ống dẫn khí của điều hòa rất lạ. Khi em chọn thì thấy nó là 1 đối tượng mà em không biết dùng lệnh gì để vẽ được đối tượng như thế? Em nghĩ là dùng lệnh REVCLOUD nhưng không biết làm thế nào mà lại vẽ được như thế, hay là họ dùng lisp. Xin các Bác cao thủ chỉ giúp? Em gửi các bác file cad của đối tượng đó. http://www.cadviet.com/upfiles/3/ong_dan_khi_dh.dwg

ph block di ban

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
daik50    22
Mình không hiểu. Bạn có thể nói dõ hơn không?

Thanks!

Đây là đường Polyline mà bạn :lol: , bạn có thể đùng lệnh PL để vẽ lại đường đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
Mình không hiểu. Bạn có thể nói dõ hơn không?

Thanks!

Chả có gì là khó cả, chỉ khó mỗi cái phải lọ mọ thôi. Nó dùng lệnh vẽ polyline thông thường, và lọ mọ vẽ dần từng khúc chắp lại, vậy thôi. Cứ lọ mọ đi khắc được, chớ nghĩ vẩn vơ hay ỷ lại là Ok thôi.

Lúc đầu chưa quen thấy chậm nhưng quen rồi sẽ thấy nó cũng chả khó bao nhiêu hề hề hề....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo