Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lenhgiang88

Toán dựng hình

Các bài được khuyến nghị

Hề hề hề,

Đã có điểm số rồi .... Zero chứng tỏ các cụ sai tóe loe!!!!!!. Hề hề hề, "em giáo" đi vắng hay là khó quá không chấm bài được mà để "anh giáo" phải ra tay vậy. Hề hề hề.....

Bài toán trên của bác bị lạc đề, anh Tuệ cho điểm O là đúng, vì :

1-" Có giả thiết là em yêu anh ấy" nghĩa là em yêu đang yêu anh ấy, không phải là " em đã yêu anh ấy" như lập luận của bác, đang yêu khác nhiều so với đã yêu, giả thiết khác nhiều với giả sử.

2-Để chứng minh bằng phương pháp phản chứng bác phải đặt giả thiết là:

Giả thiết là anh ấy yêu em

Chứng minh rằng em cũng yêu anh ấy ?

Các cụ không sai, các cụ nói chỉ đúng trong thời điểm của các cụ bác ạ. Các cụ bảo chành ra ba góc... à quên ... các cụ bảo: chia ba một góc: tức là chia một góc bất kỳ thành ba góc bằng nhau là một trong ba bài toán khó. Các cụ còn khuyên:"tốt hơm hết là nên trách ba Bài Viết toán này."

Nhưng bác thấy không, ba bài toán trên đã được Autocad xoá sổ khỏi danh sách những bài toán khó trên thế gian này rồi bác ạ. Và bây giờ chỉ còn bài toán về tình yêu thôi bác ơi!

Bác là con trai, bác không hiểu được nỗi niềm của con gái đâu. Nói thì dễ ai cũng nói được! Làm mới khó bác ạ. Giả sử có một người con gái nào đó tin vào lời dạy bảo của các cụ, như bác đã từng tin vào định luật của tình yêu: "cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy". Ngộ nhỡ cha mẹ đặt vào cái cọc buộc trâu, buộc bò bác có cam chịu không??? hu hu hu.........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bài toán trên của bác bị lạc đề, anh Tuệ cho điểm O là đúng, vì :

1-" Có giả thiết là em yêu anh ấy" nghĩa là em yêu đang yêu anh ấy, không phải là " em đã yêu anh ấy" như lập luận của bác, đang yêu khác nhiều so với đã yêu, giả thiết khác nhiều với giả sử.

2-Để chứng minh bằng phương pháp phản chứng bác phải đặt giả thiết là:

Giả thiết là anh ấy yêu em

Chứng minh rằng em cũng yêu anh ấy ?

Các cụ không sai, các cụ nói chỉ đúng trong thời điểm của các cụ bác ạ. Các cụ bảo chành ra ba góc... à quên ... các cụ bảo: chia ba một góc: tức là chia một góc bất kỳ thành ba góc bằng nhau là một trong ba bài toán khó. Các cụ còn khuyên:"tốt hơm hết là nên trách ba Bài Viết toán này."

Nhưng bác thấy không, ba bài toán trên đã được Autocad xoá sổ khỏi danh sách những bài toán khó trên thế gian này rồi bác ạ. Và bây giờ chỉ còn bài toán về tình yêu thôi bác ơi!

Bác là con trai, bác không hiểu được nỗi niềm của con gái đâu. Nói thì dễ ai cũng nói được! Làm mới khó bác ạ. Giả sử có một người con gái nào đó tin vào lời dạy bảo của các cụ, như bác đã từng tin vào định luật của tình yêu: "cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy". Ngộ nhỡ cha mẹ đặt vào cái cọc buộc trâu, buộc bò bác có cam chịu không??? hu hu hu.........

Hề hề hề,

Không chịu đâu là không chịu đâu,

Các cụ mà đặt vào chỗ cái cọc buộc trâu là lỗi tại các cụ chứ . Hề hề hề,

Mà cái cọc buộc trâu nó nào có lỗi chi đâu.

Đặt là một chuyện còn có ngồi hay không lại là một chuyện khác. Cứ xem thằng bé lên hai lên ba mà bảo đặt đâu ngồi đó có mà hóa ra cục đất à... Các cụ cứ đặt, dưng mà ngoảnh đi ngoảnh lại nó đã chuồn đi tận đẩu tận đâu nữa là con gái nhớn tướng rồi.....

Cái bài toán mà em đặt ra, mỗi người giải một kiểu, đáp số cũng chưa hẳn giống nhau, vậy mà ai cũng nhận là mình đúng. Tỷ như anh đó giải xong tưởng đúng ai dè được Zero?????

Vậy nên thôi thì em cứ giải kiểu của em, bác Tue_NV giải kiểu của bác nớ. Còn ai giải kiểu chi thì mặc, anh chỉ giải được như rứa, cam chịu dốt chớ chả đi mót của ai nữa đâu....

Còn cái bài chia ba một góc của em thực ra thằng CAD cũng chỉ giải theo phương án gần đúng như anh mà thôi. Chẳng qua là nó nhanh tay lẹ mắt chớ hổng cù lần như anh nên nó làm nhanh hơn anh mà thôi. Hề hề hề.

Bài toán hình vuông cũng rứa, chớ có thấy nó làm vậy mà tin nó nghe em. Các cụ bảo không làm được là không làm được theo ý các cụ chứ không phải là không làm được theo ý của thằng CAD. Hề hề hề. Nó thông minh, nhanh lẹ nhưng cũng láu cá ra trò chứ chả phải đùa. Các cụ mà chơi với nó củng thấy ông bà ông vải luôn. Cho nên các cụ đâu có dám bắt nó "đặt đâu ngồi đó". Hề hề hề....

Mà anh không thích cái gọi là chữ ký của em trên diễn đàn đâu, thay nó đi em à, tự dưng lại thêm cái chữ đó vô đọc xốn mắt lắm. Hề hề hề....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mà anh không thích cái gọi là chữ ký của em trên diễn đàn đâu, thay nó đi em à, tự dưng lại thêm cái chữ đó vô đọc xốn mắt lắm. Hề hề hề....

Hu hu hu............................................................

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là kiến thức trong AutoCAD rộng lớn bao la và bát ngát tình cảm bạn bè và cả tình người nữa bác ạ! Mỗi người có một hoàn cảnh gia đình riêng, một sở thích riêng và một con đường đi riêng nhưng cuối cùng gặp nhau ở topic này.

Cuộc đùa vui nào cũng đến hồi phải nghẹn ngào hát những lời ca giã bạn: "rằng người ở người ở lại em về"

Cả làng ơi hãy vào đây giải toán

Giải hộ em một bài toán tình yêu

Có giả thiết là em yêu anh ấy

Chứng minh rằng anh ấy chẳng yêu em?

Đáp án của em là: Em không dám yêu ai hết và cũng chẳng có ai yêu em cả. Tất cả mọi người cùng yêu diễn đàn CADViet.com và cùng thích đùa và đùa trong giới hạn của một hình vuông được dựng bởi một hình tròn cho trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo