Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
vantori

dùng lệnh filter

Các bài được khuyến nghị

vantori    0

cho em hỏi dùng lệnh filter để xóa các đối tượng cùng tính chất. các bác hướng dẫn chi tiết giùm em với.thanhks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

xoá đối tượng cùng tính chất gì? hình như theo mình biết dùng filter để bo góc !

ví dụ 1 hình vuông giờ bạn muốn bốgcl lại không nhọn nữa mà cong thì bạn dùng lệnh sau?

F enter, R enter nhập kích thước 2 bên cạnh cần bo góc như 5 enter,5 enter, nếu muốn giữ lại 2 cạnh cũ thì bấm T enter nữa rồi nhấp vào 2 cạnh cần bo là xong.Nếu không muốn giữ lại 2 cạnh thì sau bước nhập kích thước bấm N enter.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anhducna    0
xoá đối tượng cùng tính chất gì? hình như theo mình biết dùng filter để bo góc !

ví dụ 1 hình vuông giờ bạn muốn bốgcl lại không nhọn nữa mà cong thì bạn dùng lệnh sau?

F enter, R enter nhập kích thước 2 bên cạnh cần bo góc như 5 enter,5 enter, nếu muốn giữ lại 2 cạnh cũ thì bấm T enter nữa rồi nhấp vào 2 cạnh cần bo là xong.Nếu không muốn giữ lại 2 cạnh thì sau bước nhập kích thước bấm N enter.

đây là lênh fillet bạn ạ

lệnh filter đã được bàn rất nhiều trên 4room, bạn thử dùng search xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tkien_kt87    4
cho em hỏi dùng lệnh filter để xóa các đối tượng cùng tính chất. các bác hướng dẫn chi tiết giùm em với.thanhks

Filter để liệt kê đối tượng. Fi --> Add select object --> Xóa các dòng trong bảng trên cùng ( chỉ để lại dòng Object) --> Apply --> gõ P --> enter --> number object trong bản vẽ. Bạn tìm hiểu tiếp nhé. Good luck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo