Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
kip7

Acad Architecture 2011 ko xuất 3D kiến trúc ( Wall,window,..) sang sketchup8, 3dmax???

Các bài được khuyến nghị

kip7    0

mình mới dựng thử 1 chung cư bằng Acad Architecture 2011. dựng đc rất nhanh nhưng có 1 số vấn đề chưa hiểu đc:

1. là mình thử xuất ra Sketchup 8 (hổ trợ cad đuôi .dwg 2010) và 3dmax nhưng ko xuất đc cái đối tương đc tạo bằng tool paletter dể dựng các thành phân của kiến trúc ( wall, door,...)

2. khi tạo SECtion thì những đối tượng đó cũng ko bị cắt.

3. mình muốn xuất ra 2D những nét mình "thấy" của phối cảnh để in ra giấy scan > scan lên bài đồ án ^^. ko biết làm sao??? mong các ae chỉ giáo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
trinhvqh    222
mình mới dựng thử 1 chung cư bằng Acad Architecture 2011. dựng đc rất nhanh nhưng có 1 số vấn đề chưa hiểu đc:

1. là mình thử xuất ra Sketchup 8 (hổ trợ cad đuôi .dwg 2010) và 3dmax nhưng ko xuất đc cái đối tương đc tạo bằng tool paletter dể dựng các thành phân của kiến trúc ( wall, door,...)

2. khi tạo SECtion thì những đối tượng đó cũng ko bị cắt.

3. mình muốn xuất ra 2D những nét mình "thấy" của phối cảnh để in ra giấy scan > scan lên bài đồ án ^^. ko biết làm sao??? mong các ae chỉ giáo

01. SU chỉ hiểu đối tượng CAD thôi chứ không hiểu đối tượng của ACA đâu.

Nếu muốn xuất ACA sang SU thì trong ACA bạn dùng lệnh "_convtosolid" để chuyển các đối tượng AEC sang Solid và sau đó xuất sang CAD

Cách thứ 2 là bạn cứ để View hình chiếu trục đo sau đó chọn File-> Export to Autocad

Sang SU Import bình thường.

02. Section trong ACA sẽ hiểu mọi đối tượng trong vùng chọn (chọn all cho chắc ăn)

03. Xuất 2D phối cách cách tốt nhất là xuất mô hình sang SU. Sau đó trong SU xuất ngược về CAD 2D. Vừa dễ dàng vừa hoàn hảo!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kip7    0
01. SU chỉ hiểu đối tượng CAD thôi chứ không hiểu đối tượng của ACA đâu.

Nếu muốn xuất ACA sang SU thì trong ACA bạn dùng lệnh "_convtosolid" để chuyển các đối tượng AEC sang Solid và sau đó xuất sang CAD

Cách thứ 2 là bạn cứ để View hình chiếu trục đo sau đó chọn File-> Export to Autocad

Sang SU Import bình thường.

02. Section trong ACA sẽ hiểu mọi đối tượng trong vùng chọn (chọn all cho chắc ăn)

03. Xuất 2D phối cách cách tốt nhất là xuất mô hình sang SU. Sau đó trong SU xuất ngược về CAD 2D. Vừa dễ dàng vừa hoàn hảo!

cám ơn bạn rât nhiều mình hiểu và làm đc roài , cám ơn nhá.

ước gì cách đây 2 ngày mình làm lam đc vại ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo