Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
desertstorm

Lại vấn đề lỗi font ( nhưng hơi quái! )

Các bài được khuyến nghị

desertstorm    0

Mình đã tìm hiểu các bài viết trong diễn đàn và những nguồn khác, tuy nhiên vẫn không thể khắc phục đuợc lỗi này. Mình có đính kèm hình dưới đây, vì nếu chuyển file cad thì có thể máy của các bạn có thể không bị lỗi như mình.

Thứ nhất : Đã add gần như đầy đủ font cho cad ( 56M ) mà vẫn bị lỗi không đọc đuợc tiếng Việt trong file cad

Thứ hai : Bị tràn text ra khỏi khung bản vẽ, mặc dù mình đã chỉnh tỉ lệ

Rất mong các bạn giúp mình khắc phục vấn đề này, còn nhiều thiếu sót nên mình mong được học hỏi từ mọi người . Chân thành cảm ơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có 2 trường hợp xảy ra

Nhưng theo mình cách đơn giản nhất là bạn copy 56MB Fonts đó vào C:\Windows\Fonts là 1 nè, tiếp đó Copy 56MB vào C:\Program Files\AutoDesk\AutoCad 2007(2010,...)\Fonts

Sau đó khởi động lại máy cho mát mẻ

Thử mở bản vẽ của bạn lại xem.

Nếu vẫn không được thì có thể do font của bạn không đúng, ví dụ file font vnsimple.shx có đã bị đổi tên, có 1 loại thì la font TCVN3 có loại cũng tên như thế nhưng là VNI hoặc Unicode

Nếu như thế thì phải xin file đó ở máy tính người nào có font đúng ấy (mở đc bản vẽ đó)

Như ở hình của bạn minh nghĩ là là do bạn chưa copy vào C:\Windows\Fonts hoặc là chưa khởi động lại

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn desertstorm ơi bạn có thể post link fonts cad 56 MB của bạn lên đây cho mọi người download được k?. Với lượng fonts khá lớn như thế mình nghĩ bạn có thể có nhiều fonts mà mình và nhiều bạn khác đang thiếu. Cám ơn bạn trước :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo