Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
Tuong_lshb

Giúp em.thu nhỏ chuột trong ACAD 2007

Các bài được khuyến nghị

Tuong_lshb    0

Chào mọi người!

Mình mới tiếp xúc với ACAD đươc khoảng 2 giờ đồng hồ (còn gà lắm).vấn đề khó khăn đầu tiên mình gặp phải là kích thước chuột trong ACAD của mình nó rất to mà mình không biết làm cách nào cho nó nhỏ lại.mong mọi người chỉ giúp.cảm ơn mọi người rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
phamngoctukts    708
Chào mọi người!

Mình mới tiếp xúc với ACAD đươc khoảng 2 giờ đồng hồ (còn gà lắm).vấn đề khó khăn đầu tiên mình gặp phải là kích thước chuột trong ACAD của mình nó rất to mà mình không biết làm cách nào cho nó nhỏ lại.mong mọi người chỉ giúp.cảm ơn mọi người rất nhiều!

Bạn gõ lệnh pickbox rồi muốn đặt bao nhiêu tuỳ ý từ 1-50

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
conmuaha    18
Chào mọi người!

Bạn thực hiện đơn giản như sau:

Tại dòng Command: op --> enter --> xuất hiện hộp thoại Options, tại đây bạn chọn vào thẻ Display, trong thẻ Display bạn tìm lựa chọn Crosshair Size (Nằm ở cuối hộp thoại đó) và thay đổi kích thước con trỏ chuột ở đó, có thể nhập một số bất kỳ (<100) hoặc kéo thanh trượt.

Thân ái!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamngoctukts    708
Bạn thực hiện đơn giản như sau:

Tại dòng Command: op --> enter --> xuất hiện hộp thoại Options, tại đây bạn chọn vào thẻ Display, trong thẻ Display bạn tìm lựa chọn Crosshair Size (Nằm ở cuối hộp thoại đó) và thay đổi kích thước con trỏ chuột ở đó, có thể nhập một số bất kỳ (<100) hoặc kéo thanh trượt.

Thân ái!

Uống nhầm thuốc. Trả lời lạc đề hê hê

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MEC-12    0

mình thấy bạn conmuaha trả lời đúng rồi chứ sao lại bảo : " trả lời lạc đề " . để thu nhỏ ( thu ngắn bớt chiều dài sợi tóc của con chuột ) bạn cũng có thể gõ lệnh Preferences tại dòng Command và điều chỉnh trong phần Crosshair size theo kích thước tuỳ ý .Chúc bạn sớm trở thành 1 pro cad :iluvyousmiley:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo