Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
duongsatdn

Ý nghĩa của các giá trị trong bảng Tools/Options

Các bài được khuyến nghị

duongsatdn    762

Tôi mở chủ đề này mong mọi người tham gia: Đối với người mới bắt đầu (kể cả với một số người đã dùng khá thông thạo AutoCAD), hộp thoại Options là một rừng những lựa chọn và có nhiều thứ không hiểu là gì. Mong được sự góp ý giải thích thêm về các tùy chọn trong mục này. Xin đề nghị áp dụng cho phiên bản CAD 2008.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tienlagiay_dxt    185
Tôi mở chủ đề này mong mọi người tham gia: Đối với người mới bắt đầu (kể cả với một số người đã dùng khá thông thạo AutoCAD), hộp thoại Options là một rừng những lựa chọn và có nhiều thứ không hiểu là gì. Mong được sự góp ý giải thích thêm về các tùy chọn trong mục này. Xin đề nghị áp dụng cho phiên bản CAD 2008.

Chủ ý rất hay, mong các pro tham gia nhiệt tình để mọi người làm chủ được hộp thoại này :)

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
... hộp thoại Options là một rừng những lựa chọn và có nhiều thứ không hiểu là gì. Mong được sự góp ý giải thích thêm về các tùy chọn trong mục này. Xin đề nghị áp dụng cho phiên bản CAD 2008.

(Học thầy không tầy học bạn)

Tôi đang sử dụng CAD 2007...Ngoài đề nghị của bạn duongsatdn tôi xin bổ xung thêm:

- Bạn nào đã sử dụng CAD 2008, thấy có những điều gì đẹp, khác lạ và sử dụng tiện lợi hơn CAD 20007, hãy thông cảm và chia sẻ, xin chân trọng cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theghost    31

Tôi đang sử dụng CAD 2007...Ngoài đề nghị của bạn duongsatdn tôi xin bổ xung thêm:

- Bạn nào đã sử dụng CAD 2008, thấy có những điều gì đẹp, khác lạ và sử dụng tiện lợi hơn CAD 20007, hãy thông cảm và chia sẻ, xin chân trọng cảm ơn!

-----------

Em thấy có nhìu bài viết của bác Hoành và Bemove nói về những cái hay của Cad2008 rùi mà

Mà bác viết sai lỗi chính tả rồi nhé,hehe :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123

Mình dùng cad 2008 thấy hay nhất là không phải dùng lệnh mv để lock view(vì nó có sẵn biểu tượng cái khóa, chỉ việc chọn view rồi bấm đóng/mở khoá là xong)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
gp14    1.123

Thêm 1 cái nữa là khi ta tạo ra 1 viewport ta muốn zoom nó ở tỷ lệ nào(1/100 1/50 .... bình thường phải dùng lệnh zoom xp,x) thì chỉ việc click vào view đó rổi nhấn vào phần VP scale(cạnh cái khoá,đã có sẵn các tỷ lệ zoom, ta có thể tạo thêm các tỷ lệ zoom cho phù hợp)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
manhtien219    1

để chỉnh các hiển thị màu, font chữ của màn hình đồ họa ta cào trang DISPLAY chọn nút Color... hoặc font... sẽ xuất hiện hộp thoại tương ứng và ta chọn màu hoặc font chữ cần thiết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này cần có một câu hỏi cụ thể hơn,trong hộp thoại Options có nhiều lựa chọn mà không rõ là mình quan tâm tới lựa chọn nào!

các bác cứ hỏi cụ thể thì có lẽ mọi người dễ trả lời hơn ! :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MinhSu    0

trong cad 2013...muốn xóa cái lưới tọa độ thì làm thế nào vậy các bác....chuyển từ cad 2007 sang cad 2013..nhìn vào cái màn hình nhiều nét gạch quá nên em hơi loạn :((((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo