Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phunam

làm thế nào để bít font nào còn thiếu trong một bản CAD

Các bài được khuyến nghị

em đã search trên mạng về font thiếu trong CAD nhưng các bài đó không thấy nói tới cách tìm phông thiếu ntn,có người thì bảo ấn F2 nhưng em cũng làm như thế nhưng chẳng thấy j kả,mong các Bác giúp đỡ,nếu có thể thì hướng dẫn em bằng hình ảnh với.cảm ơn mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em đã search trên mạng về font thiếu trong CAD nhưng các bài đó không thấy nói tới cách tìm phông thiếu ntn,có người thì bảo ấn F2 nhưng em cũng làm như thế nhưng chẳng thấy j kả,mong các Bác giúp đỡ,nếu có thể thì hướng dẫn em bằng hình ảnh với.cảm ơn mọi người

ai bit tra loi dum voi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng bị 1 file cad giống bạn. Có thể lần đầu mở file mình tích vào "ignore the missing SHX file and continue" và "always perform my current choice" nên từ đó trở đi mỗi lần mở file đều bị lỗi font mà k biết là lỗi font gì nữa.

Mình cũng đã post file lỗi lên 4rum nhờ mọi người xem hộ nhưng chắc ai cũng bận cả nên tới h vẫn chưa thấy hồi âm gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn tìm font còn thiếu như sau:

Vô CAD, gõ ST vào command

Tìm tới các kiểu Text đã thiết lập và xem font đó là font gì, ghi ra

Lên mạng tìm font cần, add vô máy. Nếu là font Windows thông thường thì add vô Windows\ Font, nếu là Font xượt có dạng *.shx thì add những fong xượt ấy vô thư mục Font trong Autocad của bạn.

Khởi động lại windows, khởi động lại cad

Chúc bạn thành công!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thông thường khi một bản vẽ cad bị lỗi font chữ thì khi bạn open bản vẽ nó đã báo lỗi không tìm được font rồi:

Và bạn để ý dòng chữ " font not found:..." tức là không tìm thấy font chữ..... Sau dấu ":" là tên font chữ trên bản vẽ mà hệ thống không tìm thấy.Nếu bạn OK để đồng ý mở bản cad đó thì nó bị lỗi font. Để sửa lỗi font cad đó thì bạn lên mạng vào google để search font chữ đó rồi copy vào thư mục font của cad là ok thôi. Một số trường hợp còn liên quan đến cả font của window nữa.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh ơi, có cách nào cho tụi e 1 mẫu fone cad đầy đủ dk ko ạ,không cần quan tâm đến bảng vẽ nào hết? như vậy lâu quá, chỉ cần cho file fone chữ đầy đủ thì bỏ vào thì ok hết là dk ah

mình cảm ơn nhièu?

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo