Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
LkBozz

Vẽ Cad trên WIN 7 bị giật

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho em đào mộ tý, em đã thử làm theo cách này nhưng đến phần "click vào Enable hardware acceleration" thì không được, nó không cho mình click, có bác nào biết cách khắc phục giúp em với.

1367477969][img]<a%20%20data-cke-saved-href=

Máy em core i3 2.3GHz, ram 4G, Cad HD3000 onboard, Win 7 pro 64bit, và đã cài Cad 2012 64bit.

Khắc phục như sau:

1. Phải chắc chắn card đồ đồ họa đã được cài đặt

2. Phải chắc chắn DirectX 9 runtime và NET Framework 3.5 hoặc 4 đã được cài đặt trước khi cài Autocad 2010

3. Nếu bạn chưa cài đặt DirectX 9 runtime NET Framework thì hãy thử gỡ bỏ autocad 2010, sau đó cài DirectX 9 runtime, NET Framework rồi cài lại autocad

4. Nếu vẫn chưa được thì vào Control Panel/ Performancen Information and Tools

Nếu hình ảnh bị mờ (chưa kích hoạt) thì tại vị trí có vòng tròn đỏ xuất hiện nút nhất Re.....Click vào để chạy Direct 3D Texture (Chú ý nếu sử dụng Laptop thì phải cắm nguồn điện vào mới chạy được Direct 3D Texture)

Sau đó khởi động lại máy.

Chúc thành công !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác cho em đào mộ tý, em đã thử làm theo cách này nhưng đến phần "click vào Enable hardware acceleration" thì không được, nó không cho mình click, có bác nào biết cách khắc phục giúp em với. 13314774511966281429_574_0.jpgMáy em core i3 2.3GHz, ram 4G, Cad HD3000 onboard, Win 7 pro 64bit, và đã cài Cad 2012 64bit.

Khắc phục như sau:

1. Phải chắc chắn card đồ đồ họa đã được cài đặt

2. Phải chắc chắn DirectX 9 runtime và NET Framework 3.5 hoặc 4 đã được cài đặt trước khi cài Autocad 2010

3. Nếu bạn chưa cài đặt DirectX 9 runtime NET Framework thì hãy thử gỡ bỏ autocad 2010, sau đó cài DirectX 9 runtime, NET Framework rồi cài lại autocad

4. Nếu vẫn chưa được thì vào Control Panel/ Performancen Information and Tools

Nếu hình ảnh bị mờ (chưa kích hoạt) thì tại vị trí có vòng tròn đỏ xuất hiện nút nhất Re.....Click vào để chạy Direct 3D Texture (Chú ý nếu sử dụng Laptop thì phải cắm nguồn điện vào mới chạy được Direct 3D Texture)

Sau đó khởi động lại máy.

Chúc thành công !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng Autocad 2012 32bit, windows XP, pan bình thường thì chả sao nhưng dùng các lệnh có bắt điểm là bị giật. Mình khắc phục như sao:

- Enable Hardware Acceleration

- Tắt F6

Ok thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các ngài làm ơn tắt dùm cái grid và osnapgrid đi cái(bấm F7 và F9) các ngài dung mà hok tắt cái đó đi thì sao con chỏ chuột nó chẳng nhảy lung tung và bắt điểm hok chính sác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi bạn tìm thấy trang này thì bạn đã tìm thấy câu trả lời cho câu hỏi: tại sao máy tính mình cấu hình rất khủng mà khi vẽ có lệnh line trong autocad 2010 hoặc v2009 hoặc v2011 trên win 7 thôi mà cũng giật đùng đùng, không thể vẽ nổi..Đó là vì trên win 7 AutoCAD để mặc định sẽ không sử dụng hết khả năng phần cứng đồ họa của bạn, khi đó bạn phải tăng tốc phần cứng đồ họa của bạn lên. Bạn mở AutoCAD ra và trên dòng nhắc command gõ lệnh 3dconfig. Trên hộp thoại Adaptive Degradation and Performance Tuning bạn chọn Manual Tune, sau đó trên hộp thoại Manual performance tuning bạn click vào Enable hardware acceleration. Thế là ok, vẽ ngon lành và rất sướng tay. Chi tiết thêm mời bạn Click here

bác quả là cao tay... em thử mấy cái ở trên không được.... nhưng bác bảo em làm là ok ngay.... thanks bác nhiều nhiều.....:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng cad 10 , win 7 đã làm như bạn

babop256 hướng dẫn ....mình vẽ vẫn bị giật

đặc biệt là lúc dim , mình k thể bắt điểm theo ý muôn

vẽ với đúng tỷ lệ 1 : 1 thì mọi cái đều ổn , khi mình scale rùi dim thì k thể bắt đc điểm , máy giật đùng đùng , mình xin hổi có cách nào khắc phục lỗi này không?

máy mình i5, ram 4g và có card rời,

máy bác khoẻ thế cơ mà sao nó bị giật ạ, bác xem chế độ F9 có bật k?, bản vẽ có nặng hay không ạ, đôi khi e bật nhiều thứ  dẫn đến tình trạng cad bị đơ đơ ấy ạ:), hay chế độ snap ấy ạ, khó chịu lắm:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi bạn tìm thấy trang này thì bạn đã tìm thấy câu trả lời cho câu hỏi: tại sao máy tính mình cấu hình rất khủng mà khi vẽ có lệnh line trong autocad 2010 hoặc v2009 hoặc v2011 trên win 7 thôi mà cũng giật đùng đùng, không thể vẽ nổi..Đó là vì trên win 7 AutoCAD để mặc định sẽ không sử dụng hết khả năng phần cứng đồ họa của bạn, khi đó bạn phải tăng tốc phần cứng đồ họa của bạn lên. Bạn mở AutoCAD ra và trên dòng nhắc command gõ lệnh 3dconfig. Trên hộp thoại Adaptive Degradation and Performance Tuning bạn chọn Manual Tune, sau đó trên hộp thoại Manual performance tuning bạn click vào Enable hardware acceleration. Thế là ok, vẽ ngon lành và rất sướng tay. Chi tiết thêm mời bạn Click here

THANKS BABOP256 SO MUCH! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng bị dính tình trạng này rồi ^^!.

Bạn bật update của win 7 lên, sau đó update driver mới của win 7 ( chọn update mỗi driver thôi nhé, không bác bill đòi $$ là mệt đấy bigsmile.gif )

sau khi update xong khởi động lại máy tính. Minh tin chắc là được

anh  hướng dẩn cụ thể cách update driver cho e với . e củng bị tình trạng vậy mà hok biết upload ren hết trơn. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng Autocad 2012 32bit, windows XP, pan bình thường thì chả sao nhưng dùng các lệnh có bắt điểm là bị giật. Mình khắc phục như sao:

- Enable Hardware Acceleration

- Tắt F6

Ok thành công!

Cách này của bạn hay quá! Cảm ơn bạn rất nhìu và chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay