Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kiuctinhyeu

hỏi về việc chọn nhiều đối tượng phải ấn shìt trong cad 2010??

Các bài được khuyến nghị

Em mới cài cái cad 2010 ban 64 bít.Nay lôi cái đồ án ra sửa mới để ý.Là khi chọn nhiều đối tượng thì cứ phải nhấn shift .Em nhớ là cái này chỉnh được mà giờ tìm mãi ko ra.Có ai biết chỉnh ở đâu chỉ dùm em với .Em cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em mới cài cái cad 2010 ban 64 bít.Nay lôi cái đồ án ra sửa mới để ý.Là khi chọn nhiều đối tượng thì cứ phải nhấn shift .Em nhớ là cái này chỉnh được mà giờ tìm mãi ko ra.Có ai biết chỉnh ở đâu chỉ dùm em với .Em cảm ơn

Minh nhớ không nhầm thì bạn vào option -->selection bỏ tick ở use shift to add ...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng mới dùng nên chưa tìm hiểu hết.Có lẽ là cách quản lí giao diện theo tab trực quan hơn

À có 1 cái là khi bạn vẽ 1 hình chữ nhật chả hạn sau đó dung hatch.Sau đó nhấp chuột vào 1 đỉnh kéo méo hình đi thì phần hatch ở trong cũng đc kéo theo.Hình như cái này cad 08 ko có.Bản 2010 thấy bảo ổn định hơn bản 09.Thực ra là cung k định dùng cad 2010 nhưng mình mới lấy con lap nó cài win 7 64bít bản quyền .Mà bản 2008 64bít kiếm khó quá.Có kiếm dc bản thì crack k dc.Nên mới chuyển.Mới dùng cũng lạ lạ.Mất 1 bữa để quen cách quản lí công cụ của nó.Còn thì chức năng đa phần cung như cad 2008 thôi hoặc có phần hơn mà mình chưa biết

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay