Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
quynh90

giúp về hatch

Các bài được khuyến nghị

quynh90    14

mọi nguời có thể chỉ cho m cách vẽ bài này được ko

cách vẽ những đường sọc đỏ ntn? và mình dùng lêch hatch để vẽ được ko,nếu được thì làm thế nào để các nét nó thưa được như trong hình

thanks!! @_@

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
dongoclan    2
mọi nguời có thể chỉ cho m cách vẽ bài này được ko

cách vẽ những đường sọc đỏ ntn? và mình dùng lêch hatch để vẽ được ko,nếu được thì làm thế nào để các nét nó thưa được như trong hình

thanks!! @_@

tất nhiên là dùng hatch rùi, muốn cho các nét thưa thì bạn tăng trị số ở ô sacle lên cho tới khi bạn cảm thấy phù hợp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quynh90    14
tất nhiên là dùng hatch rùi, muốn cho các nét thưa thì bạn tăng trị số ở ô sacle lên cho tới khi bạn cảm thấy phù hợp

sao m dùng lệc hatch rồi mà luc ok thì nó lại chẳng hiện lên cái j cả là sao hả bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dongoclan    2
sao m dùng lệc hatch rồi mà luc ok thì nó lại chẳng hiện lên cái j cả là sao hả bạn

vậy thì bạn giảm trị số ở ô scale đi là ok ngay mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quynh90    14
vậy thì bạn giảm trị số ở ô scale đi là ok ngay mà

vấn đề ko phải là như vậy, ngay cả khi m để ô scale là 1 thì lúc ok vẫn chẳng hiện lên cái j cả

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
codered8x    18

Do biến hệ thống FILLMODE của bạn đã bị thay đổi giá trị, có 2 cách để bạn hiển thị lại hatch

1. Lệnh FILLMODE > value =1 để hiện hatch, value=0 sẽ ẩn hatch đi.

2. Gõ OP > hiện hộp thoại Option > chọn thẻ Display > tại ô Display performace tích chọn dòng Apply solid fill

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quynh90    14
Do biến hệ thống FILLMODE của bạn đã bị thay đổi giá trị, có 2 cách để bạn hiển thị lại hatch

2. Gõ OP > hiện hộp thoại Option > chọn thẻ Display > tại ô Display performace tích chọn dòng Apply solid fill

ok được rồi thanks bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quynh90    14

bạn ơi cho mình hỏi khi mình hatch xong một vùng thì ấn ok nó hiện lên toàn màu trắng lúc zoom lại gần thì mới thấy được phần gạch chéo vậy bạn có cách nào để bỏ đi phần màu trắng đấy để chỉ hiện lên phần gạch chéo giống như trong hình thôi được ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
bạn ơi cho mình hỏi khi mình hatch xong một vùng thì ấn ok nó hiện lên toàn màu trắng lúc zoom lại gần thì mới thấy được phần gạch chéo vậy bạn có cách nào để bỏ đi phần màu trắng đấy để chỉ hiện lên phần gạch chéo giống như trong hình thôi được ko

Hề hề hề, hãy tăng cái hatch scale lên con số nhớn nhớn một chút xem sao hỉ?????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.653

Bạn để scale nhỏ quá,nên những gạch chéo sát vào nhau đến mức tưởng như liền 1 khối :iluvyousmiley: Bạn nhấn đúp vào vùng hatch và chỉnh tỉ lệ scale to lên nhé :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo