Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
tranchan

In không ra text đậm

Các bài được khuyến nghị

Khi tui in bản vẻ thì nó ko ra đc text liền đậm mà bị thành text rông có cách nào khắc fục ko nhỉ

Help me?? Thanks in advance

Các bác xem kết quả in được xuất ra pdf theo link :http://www.cadviet.com/upfiles/URC_Steel.pdf

Tui đã thử gõ biến textfill nhung ko nhằm nhò gì. Mà sang máy khác vẫn in dược bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi tui in bản vẻ thì nó ko ra đc text liền đậm mà bị thành text rông có cách nào khắc fục ko nhỉ

Các bác xem kết quả in được xuất ra pdf theo link :http://www.cadviet.com/upfiles/URC_Steel.pdf

Tui đã thử gõ biến textfill nhung ko nhằm nhò gì. Mà sang máy khác vẫn in dược bình thường

tốt nhất là bạn gửi file

toi nghĩ rằng đó là do lỗi từ file, tôi đã từng bị ntnày, nhưng mà làm cách nào đó ok:

hình như là:

1- copy toàn bộ, sang 1 file mới toanh.

2- Lệnh ddvpoint -> set to plan (do bạn có 1 lần xoay bản vẽ ra 3D) (tôi không chắc lắm)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác đã chỉ giáo, mặc dù tui chua có thử. Đầu tui cũng định post file dwg lên , nhưng xét thấy khi tui chép sang máy khác để in vẫn in ra text đậm ko hề hấn gì. nên nếu post lên máy các bác ko vấn đề gì chắc vẫn in bình thường thôi. Vì tui cho rằng tui lỡ gán các biến gì của cad mà giờ nó in ra text đậm thành text rỗng, mà mấy cái biến của cad thì tui ko rành lắm. ... Để thử theo cách của bác xem sao??!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử lại xem:

1) Biến textfill phải đặt giá trị = 1

2) Khi in, trong tab Plot Settings, bỏ dấu chọn ở "Plot Options - Hide Objects"

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử lại xem:

Cảm ơn bác SSG nhé, biến textfill ko ảnh hưởng gì vì tui luôn gán nó bằng 1, nếu bằng ko thì text nó bị rỗng trong quá trình vẽ rồi, mà đây text đặc mà in ra thành text rỗng. Thử theo cách thứ 2 thì được liền, bác đúng là "đoán bệnh như thần" ... vì tui vẽ bằng layout mà vô tình chọn "hide paperspace objects" :) . bỏ cái này đi thành OK. Thanks again.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử lại xem:

Hay lắm, đúng là đoán bệnh như thần

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác SSG nhé, biến textfill ko ảnh hưởng gì vì tui luôn gán nó bằng 1, nếu bằng ko thì text nó bị rỗng trong quá trình vẽ rồi, mà đây text đặc mà in ra thành text rỗng. Thử theo cách thứ 2 thì được liền, bác đúng là "đoán bệnh như thần" ... vì tui vẽ bằng layout mà vô tình chọn "hide paperspace objects" cheers.gif . bỏ cái này đi thành OK. Thanks again.

THANK MOA CAI LOI NAY MO MAI MOI THAY BAI NAY HE. IN RA TUC LON RUOT

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử lại xem:

thank pác SG hít nha, mò cái lỗi này toét mắt giờ mới tìm thấy cái này:Đ móa in ra tức lộn máu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo