Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
rekonf4

thắc mắc về layout

Các bài được khuyến nghị

chào các bạn mấy hôm nay mình dùng layout để in một tuyến đường mình gặp phải một vấn đề là khi xoay bản vẽ trong khung nhìn cho nằm ngang (trong khi ở model nó không nằm ngang ) bằng lệnh ucs và lệnh plan thì text trong layout đó ko nằm ngang nữa( trong model text nằm ngang) . Minh muốn hỏi là có biến hệ thống nào cho phép khi chỉnh sửa trong khung nhìn mà ko hưởng tới model ko? Nếu có cách nào thì giúp mình nha

thanks nhiều

email: nguyenhuybinhars@mail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào các bạn mấy hôm nay mình dùng layout để in một tuyến đường mình gặp phải một vấn đề là khi xoay bản vẽ trong khung nhìn cho nằm ngang (trong khi ở model nó không nằm ngang ) bằng lệnh ucs và lệnh plan thì text trong layout đó ko nằm ngang nữa( trong model text nằm ngang) . Minh muốn hỏi là có biến hệ thống nào cho phép khi chỉnh sửa trong khung nhìn mà ko hưởng tới model ko? Nếu có cách nào thì giúp mình nha

thanks nhiều

Điều thứ 2 bạn muốn đang mâu thuẫn với điều thứ 1 bạn làm.

Việc dùng UCS-->Plan là để xoay bản vẽ trên Layout mà không ảnh hưởng đến Model rồi.Nên nếu muốn thay đổi 1 phần trong bản vẽ thì bạn fải điều chỉnh bên Model.Layout chỉ là môi trường để in, còn nội dung bản vẽ thì fải tác động vào Model thôi bạn à.

<_<

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Điều thứ 2 bạn muốn đang mâu thuẫn với điều thứ 1 bạn làm.

Việc dùng UCS-->Plan là để xoay bản vẽ trên Layout mà không ảnh hưởng đến Model rồi.Nên nếu muốn thay đổi 1 phần trong bản vẽ thì bạn fải điều chỉnh bên Model.Layout chỉ là môi trường để in, còn nội dung bản vẽ thì fải tác động vào Model thôi bạn à.

<_<

hì hì. Ko có biến nào giữ text nằm ngang Khi dùng UCS và plan nhỉ. Tớ lại phải thủ công rồi :leluoi: cảm ơn bạn nhiều nha :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thanks nhiều

bạn thử dùng lệnh ALIGNSPACE xem sao, lệnh này cũng tương tự như lệnh align trong moi truong model chỉ khác là nó dùng trong layout và không làm thay đổi bên model

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn thử dùng lệnh ALIGNSPACE xem sao, lệnh này cũng tương tự như lệnh align trong moi truong model chỉ khác là nó dùng trong layout và không làm thay đổi bên model

Việc dùng ALIGNSPACE cũng jống như dùng UCS-->Plan bạn à.Nó sẽ xoay cả môi trường chứ không xử lý từng phần được.

:leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thanks nhiều

Nếu bạn dùng Cad 2008 trở lên thì có thể đáp ứng điều này. Tức bình đồ hay đối tượng trong Model có quay bao nhiêu đi nữa thì text (Text Annotative) vẫn nằm theo 1 góc mà mình định trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu bạn dùng Cad 2008 trở lên thì có thể đáp ứng điều này. Tức bình đồ hay đối tượng trong Model có quay bao nhiêu đi nữa thì text (Text Annotative) vẫn nằm theo 1 góc mà mình định trước

cảm ơn nha. Mình dùng thấy đc đấy.

:leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo